Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Có nên bắt đầu từ ARM không ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Có nên bắt đầu từ ARM không ?

Thường thì mọi người học từ cơ bản là 8051,Pic hay AVR .Nhưng em định học luôn từ arm mà không học qua pic hay avr có được không các bác ? Mong các bác đi trước có kinh nghiệm cho em chút ý kiến .

Theo ý kiến mình thì 8051 là cái bệ vững chắc để học mấy dòng kia.
    Ai mới học mà nhảy vô ARM thì chắc cũng cao thủ..

Comment

Nguyên văn bởi tuandangptit Xem bài viết
      Thường thì mọi người học từ cơ bản là 8051,Pic hay AVR .Nhưng em định học luôn từ arm mà không học qua pic hay avr có được không các bác ? Mong các bác đi trước có kinh nghiệm cho em chút ý kiến .
      Thích thì cứ việc
      Tớ mới học 8051 cách đây 3 năm. Lâu ngày ko dùng đến giờ cũng chả nhớ gì nó nữa rồi
      123...

Comment

Nguyên văn bởi tuandangptit Xem bài viết
        Tự nhiên đi bạn vì những kiến trúc bạn như 8051,pic, hay arm chẳng dính vì tới nhau cả, nhưng mà phải chịu khó đọc tài liệu tiếng anh, với lại bỏ tiền cũng kha khá vì đa số thấy evaluation board của ARM hơi đắt so với những cái khác + 600k cho cái jlink của bác TME nữa.

Comment

Học luôn đi, "dzân chơi không sợ mưa rơi", bây giờ không học sau này cũng phải học thôi.

Năm mới vui vẻ !

Comment

Học cái gì trước cũng được. Tuy nhiên kiến trúc 32bit(arm, pic32, mips, avr32...) không phải là dễ dàng cho người mới bắt đầu chưa biết gì về mcu, tốt hơn nên bắt đầu với các dòng 8bit đơn giản để có nền tảng.
            Từ chối trách nhiệm:
            Mọi thông tin từ ITX cung cấp với hi vọng nó có ích và không đi kèm với bất kì sự bảo đảm nào.
            Blog: http://mritx.blogspot.com

Comment

Về tác giả

Collapse

tuandangptit Tìm hiểu thêm về tuandangptit

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X