Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các bác giúp em khắn phục lỗi JLINK

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác giúp em khắn phục lỗi JLINK

hôm nay em dùng JLINK V7 của cả PNLAB và TME đề thấy lỗi này nhưng không biết phải khắc phục thế nào các bác giúp em với ( Em nạp cho con LPC2378)
    Attached Files
    Last edited by qkhanh; 02-08-2010, 10:23. Lý do: các bác giúp em khắc phục lỗi JLINK

1. Chọn đúng chip, code (arm7 , M-3... ) cho JLINK. Trong hình bạn đang chọn M3 trong khi LPC2378 là ARM7TDMI-S
    2. Kiểm tra lại chip LPC2378, schematic.
    3. JLINK nhái đó bị lỗi, thử sử dụng phiên bản phần mềm thấp hơn ( cái số s/n không phải để chơi cho đẹp ), hạ cấp fw JLINK đó nếu đã nâng cấp.
    Từ chối trách nhiệm:
    Mọi thông tin từ ITX cung cấp với hi vọng nó có ích và không đi kèm với bất kì sự bảo đảm nào.
    Blog: http://mritx.blogspot.com

Comment

Nguyên văn bởi itx Xem bài viết
      1. Chọn đúng chip, code (arm7 , M-3... ) cho JLINK. Trong hình bạn đang chọn M3 trong khi LPC2378 là ARM7TDMI-S
      2. Kiểm tra lại chip LPC2378, schematic.
      3. JLINK nhái đó bị lỗi, thử sử dụng phiên bản phần mềm thấp hơn ( cái số s/n không phải để chơi cho đẹp ),hạ cấp fw JLINK đó nếu đã nâng cấp.
      LPC 2378 schematic thì chắc chắn là đúng rồi nhưng không biẾt con LPC 2378 có vấn đề gì không.
      Còn vấn đề chọ chip thì đó là do jink tự nhận dạng lõi ARM .đầu tiên nó mặc định là ARm7 sau đó không nhận thấy chip nó lại tự động kiển tra xem có phải lõi M-3 không đấy chứ kông phải do em chọn
      Phiên bản phần mềm thì để em kiểm tra lại?không biết 4.2a đã là thấp chưa còn FW thì chưa hề nâng cấp

Comment

em tìm đủ mọi cách rồi nhưng không được
        có lẽ nào là do con VXL không hoạt động em kiểm tra vcc và GND đầy đủ không vấn đề gì
        chân RESET bình thường khoảng gần 2v nhấn buton thì =0
        tín hiệu dao động thạch anh thì không biết phải kiểm tra thế nào mong các bác chỉ giúp

Comment

Khánh giàu nhỉ. Hihi. Đã có LPC chơi rồi đấy. Hay ghê. Tui chưa có xiền để làm cái kit này_Mạch vẽ rồi nhưng kinh phí chưa có.
          Tôi thấy cái parity erorr to tướng kia kìa.Data=0xFFFFFF thì check sai hết cả rồi. Tôi nghĩ LPC chưa chắc đã chết đâu nhưng sống cũng khó. Hồi tôi mượn cái kit LPC2148 về nhưng có nạp đc đâu. Dùng FlashMagic của Philip thử coi sao.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
          Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

Nguyên văn bởi hoangdai Xem bài viết
            Khánh giàu nhỉ. Hihi. Đã có LPC chơi rồi đấy. Hay ghê. Tui chưa có xiền để làm cái kit này_Mạch vẽ rồi nhưng kinh phí chưa có.
            Tôi thấy cái parity erorr to tướng kia kìa.Data=0xFFFFFF thì check sai hết cả rồi. Tôi nghĩ LPC chưa chắc đã chết đâu nhưng sống cũng khó. Hồi tôi mượn cái kit LPC2148 về nhưng có nạp đc đâu. Dùng FlashMagic của Philip thử coi sao.
            FlashMagic làm sao nạp được cho dòng LPC23xx đây?
            Tụ điện 22p đặt xa thạch anh quá thì có sao không nhỉ ( mạch của em đặt cách nhau khoảng 3cm)
            Last edited by qkhanh; 02-08-2010, 22:43.

Comment

Nguyên văn bởi qkhanh Xem bài viết
              FlashMagic làm sao nạp được cho dòng LPC23xx đây?
              Tụ điện 22p đặt xa thạch anh quá thì có sao không nhỉ ( mạch của em đặt cách nhau khoảng 3cm)
              Thường mình vẽ mạch, tụ điện đặt sát chân thạch anh, thạch anh đặt gần 2 chân X1, X2 của MCU.
              Mạch LPC2378 mà bạn đã làm ra, nếu có tham khảo của KEIL hay Olimex (mình thấy có con KS8721BL thì chắc là Olimex), làm đúng thiết kế cho UART0 thì mới nạp bằng flashmagic được. Trong mọi tình huống không nạp được bằng Jtag (trừ chíp hư) thì nạp qua ISP là cách tốt nhất biết chíp hư hay không. Mình thường làm với Ulink, đôi khi do thiết lập sai bộ PLL, dẫn đến lần nạp kết tiếp hỏng, phải dùng ISP sửa lại thông số PLL.
              Về cách sử dụng Flashmagic, bạn tải bản 4.64 từ trên mạng, tiện thể tìm luôn hướng dẫn nạp, đơn giản lắm. Trong thiết kết của Olimex, 4 tín hiệu cần đề nạp bằng ISP là TXD0, RXD0, ISP_EN và RST.

Tiện đây bạn chỉ sơ sơ mình cách xài Jlink nhé. Cám ơn.

Comment

WIGGLER + H-JTAG.
                Nếu không được thì còn một cách là mua con chip khác.

PS: đây là danh sách flashmagictool hỗ trợ trong đó có LPC2378
                http://www.flashmagictool.com/supporteddevices.html
                Từ chối trách nhiệm:
                Mọi thông tin từ ITX cung cấp với hi vọng nó có ích và không đi kèm với bất kì sự bảo đảm nào.
                Blog: http://mritx.blogspot.com

Comment

@qkhanh: KS8721BL dùng thạch anh 50MHz, không biết bạn kiếm nó ở đâu thế. Mình đang ở TP.HCM, không biết bạn ở đâu, có thể chỉ chỗ cho mình mua được không. Thank.

Comment

Nguyên văn bởi tdlong506 Xem bài viết
                    @qkhanh: KS8721BL dùng thạch anh 50MHz, không biết bạn kiếm nó ở đâu thế. Mình đang ở TP.HCM, không biết bạn ở đâu, có thể chỉ chỗ cho mình mua được không. Thank.
                    mạch của họ dùng ic 50MHZ bạn có thể dùng thạch anh 25MHZ lắp vào là ok nhưng không ổn định bằng ic

Comment

Nguyên văn bởi qkhanh Xem bài viết
                      mạch của họ dùng ic 50MHZ bạn có thể dùng thạch anh 25MHZ lắp vào là ok nhưng không ổn định bằng ic
                      lắp sao vậy bạn ?

Comment

Về tác giả

Collapse

qkhanh Tìm hiểu thêm về qkhanh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X