Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Video hướng dẫn sử dụng Proteus 7.2sp6

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Video hướng dẫn sử dụng Proteus 7.2sp6

GIỚI THIỆU

Proteus là phần mềm phát triển bởi hãng Labcenter dùng để vẽ sơ đồ nguyên lý, mô phỏng và thiết kế mạch điện. Trong phần mềm này có 2 khối chính:
    + ISIS dùng để vẽ sơ đồ nguyên lý và mô phỏng mạch điện.
    + ARES dùng để thiết kế mạch in.

Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin, download và cập nhật các phiên bản mới nhất tại địa chỉ Website của Labcenter: http://www.labcenter.co.uk

Có 1 số sinh viên kỹ thuật chúng ta khi học vi điều khiển ở giai đoạn đầu thường muốn mua KIT phát triển về để học lập trình. Giá của những KIT này thường từ 700 nghìn cho đến 1 triệu. Tuy nhiên, trên những bộ KIT này, ta chỉ có thể kiểm tra được hoạt động của mạch dựa trên kết quả chạy thực tế chứ không hỗ trợ cho việc dò lỗi lập trình. Hơn nữa, việc thao tác như nạp code trên KIT phát triển không tiện bằng trên Proteus. Nếu bạn còn băn khoăn lựa chọn công cụ thì Proteus sẽ là câu trả lời cho các bạn!

Trong các bộ Tutorial thông thường, họ đi vào trình bày chi tiết nhiều chức năng và Tutorial mang màu sắc như 1 bộ sách tra cứu. Trong bộ video này, tôi chỉ tập trung hướng dẫn những chức năng cơ bản nhất, thường dùng nhất, để có thể giúp các bạn sau khi học xong có thể làm việc ngay được với Proteus. Từ đó, bạn có thể dễ dàng làm quen được với Proteus, tiếp tục khai thác và đào sâu thêm những chức năng khác có trong phần mềm này. Việc tra cứu thêm các chức năng khác, các bạn có thể sử dụng phần Help để tự tìm tòi vì đây là nơi viết đầy đủ nhất về Proteus.

Trong quá trình biên soạn chắc sẽ còn nhiều thiếu sót, rất mong sự đóng góp ý kiến của các bạn gần xa.
    truong87bk@yahoo.com
    25/9/2008.

DOWNLOAD:
    http://www.mediafire.com/?sharekey=6...8c86ca26bfdb9d

Các bạn cần cài codec (VD: klmcodec) để hỗ trợ xem được định dạng video này.

hehe chú Trường dạo này giỏi quá nhỉ
    |

Comment

Hay quá thank bác nhé .. em mới tập tành digital

Comment

thank kiu các bác nhìu

Comment

File thứ 2 down không được rồi Xếp ơi,xem lại dùm đi.

Comment

Em down xong rồi , cám ơn anh Trường nhé . Video hướng dẫn khá cơ bản ,nhưng rất rõ ràng . Anh cố gắng tiếp tục nhé .

Comment

Down lại lần nữa cũng không được,bó tay

Comment

Nguyên văn bởi thanhtuan245 Xem bài viết
                Down lại lần nữa cũng không được,bó tay
                mình down được mà nhưng sao nó không có hình minh họa mà chỉ có tiếng nói thôi.

Comment

@thanhtuan245: Link từ mediafire hơi khó download, bạn cứ thử lại vài lần rồi chờ 1 chút thì sẽ được.
                  @caovanhuong: Tớ nhắc lại là các bạn cần cài codec (VD: klmcodec) để hỗ trợ xem được định dạng video này.

Comment

Mình down xong rồi cũng cài codec luôn sao chỉ thấy cái phần setup kl thôi có thấy video đâu anh ơi
                    |

Comment

hic ko down được, còn host nào nữa ko bạn, host này khó down quá

Comment

kho

Nguyên văn bởi tinhyeudjtjm Xem bài viết
                        Mình down xong rồi cũng cài codec luôn sao chỉ thấy cái phần setup kl thôi có thấy video đâu anh ơi
                        sao down cham wa vay ta! nhat la link 2!
                        ban xem lai thu co van de gi khong? o link 2do !

Comment

thank!

Nguyên văn bởi truong87bk Xem bài viết
                          @thanhtuan245: Link từ mediafire hơi khó download, bạn cứ thử lại vài lần rồi chờ 1 chút thì sẽ được.
                          @caovanhuong: Tớ nhắc lại là các bạn cần cài codec (VD: klmcodec) để hỗ trợ xem được định dạng video này.
                          cảm ơn nhiều!
                          m rất thich hoc tren video như thế! mong bác giúp đỡ thêm!

Comment

em ko giai nén được bác ơi!

Comment

cảm ơn bạn nhiều

Comment

Về tác giả

Collapse

truong87bk :D Tìm hiểu thêm về truong87bk

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X