Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Benchmark !!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Benchmark !!!

TÌnh cờ tại hạ tìm được cái này, gởi tặng các huynh đệ để tham khảo định hướng cho mình nhé.
    http://www.maxim-ic.com/products/mic...q/performance/
    Troi ko so dat ko so chi so minh ko biet so

trời ạ,tôi ko có thời gian đọc hết trang đó,nhưng theo cảm tính của tôi,trang đó có cái logo của maxim và dallas,cột cao nhất luôn là ic của hãng maxim,thế có phải là tự quảng cáo ko ?

Comment

Coi như kô quan tâm đến thằng MaxQ 16bit. Thấy atmega chạy nhay hơn Pic 18 thì bình thường nhưng 8051 cũng nhanh hơn thì hơi vô lý nhưng mà đọc kỹ là nó test về hiệu quả của tập lệnh (cùng xung nội) thì hợp lý. Hiệu quả lệnh của pic18 thua 8051 ở cùng xung. Tức là tốn nhiều chu kỳ máy hơn để thực hiện các tác vụ.
      Di nhiên phụ thuộc vào trình biên dịch cụ thể. Nhưng cũng đáng để tham khảo đấy.
      Vẫn biết mỗi lần xa là một lần về lại...

Comment

Bọn nó so sánh ở cùng xung clock, mà thằng TI lại không nói rõ 8051 nào (loại 12- hay 6- hay 2- hay 1-clock cho một chu kỳ máy). Một điểm khác nữa không được tính đến là tần số clock max của chip (các em PIC18F bình thường cũng đã có thể clock đến 40 MHz). Trong khi em PIC18F242 đã được Microchip đưa vào viện bảo tàng thì lại được đem ra để so sánh.

Cứ xem cho biết thôi, chẳng có ý nghĩa gì lắm.

Thân,
        Biển học mênh mông, sức người có hạn

Comment

Tại hạ thấy hay thì để các huynh đệ cùng tham khảo-đánh giá này dựa trên cùng CLK hay cụ thể thế nào thi cũng không rõ lắm, hình như MAXQ2000 là có thể sample được thì phải, nếu đúng thì cũng tiện cho việc thử. Tại hạ cũng làm sơ sơ về PIC18F4550,PIC18F4331 thì thấy là PIC18Fxxxx nói chung mặc dù có rất nhiều ưu điểm nhưng lại phục vụ ngắt rất kém, nó chỉ có mỗi 2 địa chỉ ngắt chung mà thôi (buồn quá !)
          Troi ko so dat ko so chi so minh ko biet so

Comment

Về tác giả

Collapse

Kesitinh Tìm hiểu thêm về Kesitinh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X