Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LED MATRIX DISPLAY

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi irf540
    con IRF 540 có dong max = 29A (hay 27A gì đó tui quên rùi) bác thử tính đi co đủ không hehehe
    Để em xem lại datasheet của nó, nhưng mà theo như bác nói, em thấy phải tính chuyện mạch in bị cháy trước khi tính đến chuyện con IRF của bác có đủ sức tải không bác ạ
    Email: - Mobil: tạm thời ngừng liên lạc 1 thời gian
    Giới thiệu website kiếm tiền trực tuyến & tăng thứ hạng website.

Comment

• bác thông minh quá.hì
      đúng rồi đó :
      1 - đường mạch chịu nổi không?
      2 - nguồn bác sẽ ra sao khi chơi tới dòng đó.
      thường khi người ta làm bảng led lớn thì nên tách chúng ra làm nhiều module
      Cty TNHH Cơ Điện tử Hiệp Phát.
      ------------------------------------------
      Trần Hoàng Giang
      11-04-1985

Mobil: 0905 438 533

Comment

• Nguyên văn bởi thaithutrang Xem bài viết
        Bạn tăng công suất cho nó sáng rực thì cũng đồng nghĩa nó sẽ cháy hoặc chưa cháy nhưng tuổi thọ led sẽ giảm. Thử tính một bài toán tương đối:
        Dòng trung bình = 10ma = Imax/(32*16)
        Vậy Imax(dòng quét)=10*32*16=10*512=5A. Vậy ít ra bạn cũng phải quét tới 2A. Liệu dòng đỉnh 2A thì có an toàn cho led ko? tuổi thọ có lâu ko? và phần công suất có đủ đáp ứng được ko?
        chao ban minh thay ban tinh vay chac ban chua lam ro ve dien tu cong suat roi cia dong 5A cua ban la khi tat ca 512 bong led cung sang thi moi het nhieu dong nhu vay nhung cac ban dung quang bao quet theo cot thi tai mot thoi diem chi quat co 1 cot thoi ban a co nghia la neu mot cot co 16 hang thi dong = 16*10mA=160mA thoi ban a.vi sau khi quet het cot nay thi nguoin lap trinh phai tat cot do sau do moi cho cot ke sang (neu khong lam theo nhu vay se say ra hien tuong bong ma ban a)cu the cho het roi quay lai tu dau vay chi can dong 160+50mA cho cac con chip la du roi

Comment

• Xem các bác nói mà ham. Mình cũng đang làm 1 mạch quang báo 32 ma trận (16 hàng_128 cột). Mình dùng 32 con Tip42 dùng để kéo dòng ở Anod ( 1 con tip42 chịu dòng cho 8(led)*2(màu)*2(2tầng)*4(module)=128led.-> Dòng của nó khoảng 1,2A.
          Còn ở Katod mình dùng con UNL2803 (tổng cộng 16 con) để kéo 4 module.
          Các bác thấy thế nào?

Comment

• Còn về code các chữ cái minh không cần lưu sẳn trong Rom. Code đó mình lưu ở chương trình giao tiếp máy tính. Khi nào cần thay đổi nội dung chạy chũ, thì các code đó sẽ đổ vào Rom. Khoẻ chán.
            Các bác có ý kiến gì cho biết thêm?...

Comment

• Nguyên văn bởi irf540 Xem bài viết
              bác thông minh quá.hì
              đúng rồi đó :
              1 - đường mạch chịu nổi không?
              2 - nguồn bác sẽ ra sao khi chơi tới dòng đó.
              thường khi người ta làm bảng led lớn thì nên tách chúng ra làm nhiều module
              Vậy bác biết đường mạch bao nhiêu cho dòng 1A không?

Comment

• Cho mình hỏi giá cả của quang báo là bao nhiêu? Mình muốn đặt một bảng cỡ 30x160 (cm) khoảng cách các điểm ảnh là 1,5 cm thì giá là bao nhiêu vậy?

Comment

• Anh Linh308 oi! anh cho em xin cái sơ đồ mạch làm đồ án lúc trước của anh đi em rất cần để làm tham kháo. em đang cũng làm đồ án môn học nhưng với con 16f877a. đế thầy đưa ra là quét 128 cột và 8 dòng rồi cho hiệu ứng chạy nừa 2 tháng nửa là hết hạn rồi anh giúp em với

Comment

• đia chỉ mail của em là: baprangbaprang@yahoo.com

Comment

• LED Matrix Slide and Controlling LED Matrix Driver hot!
                      Lượt truy cập: 606
                      Ngày thêm: 05.01.2007
                      1. Giới thiệu LED Matrix 8x8, ứng dụng và các loại LED Matrix 2. Cấu tạo bên trong của LED Matrix, cách đọc số hiệu (No. Part) của LED Matrix 3. Phương thức hoạt động của LED Matrix 4. Cách thức điều khiển một Led trên LED Matrix và viết chương trình điều khiển 5. Cách thức điều khiển một cột của LED Matrix và viết chương trình điều khiển 6. Cách thức điều khiển một hàng của LED Matrix và viết chương trình điều khiển 7. Cách thức hiển thị một ký tự trên LED Matrix và viết chương trình hiển thị 8. Phát triển một driver điều khiển LED Matrix.
                      Trang chủ: http://www.picvietnam.com/forum//showthread.php?t=787
                      Chi tiết Download

Phần này được post ở tài liệu việt nam nhưng hình như kho tài liệu vẫn còn lỗi nên không down được.Đọc nội dung cuốn sách thây mê quá, đúng cái mình cần.Có anh nào đã down cuốn này về thì làm ơn post lên hoặc gửi qua mail cho em 1 bản được không?Thanks
                      email: quangdk1@yahoo.com

Comment

• Nguyên văn bởi hoctro89xxx Xem bài viết
                        Xin cac Bac. công nghệ bảng Quang báo của tôi mỗi thằng mua tôi đều bán >10 triệu cơ đấy, nếu bảng to thì nghe xong ... ngất luôn. chỉ cần đưa phương pháp lên đây là được rồi.
                        tôi có 1 phương pháp để dịch nhanh các bít ra 595 đây. dùng 1 IC chuyển song song sang nối tiếp + đếm 8 và 1 IC AND.đưa 1 byte ra IC song song, kích bộ đếm 8, xung đếm được lấy từ thạch anh. các bác thấy không 1 byte dịch vù 1 cái đã được đẩy ra hết 595 rồi
                        Bạn hoctro89xxx có thể cho mình biết mình có thể dùng con 74165 (để chuyển Byte từ // qua nối tiếp)+bộ đếm 8 +74595 nhưng mình chưa biết dùng con gì để làm bộ đếm 8 mong bạn chỉ giúp

Comment

• các anh giúp em với hướng dẫn tiếng việc CCs với, em đang làm đề án 8x160 led(mỗi chử 8x8)mấy anh chỉ cách em làm với em dùng 16f877a

Comment

• mấy anh ơi em hỏi nhiều mà ko thấy ai trả lời chắc tại em chua đóng góp gì cả tiện đây em up lên nhưng gì em đang có, mong các anh chỉ đáp vấn đề của em, em đang làm đề tài 8x160 led(mỗi chữ 8x8) em chưa biết cách sử dụng MPLAB 7,50 (cách lập trình bằng C!) chưa có font chữ có dấu, và IC nào quét, chốt nữa... em dùng pic 16f877a,các anh hãy cho em ý tưởng nhe-cám ơn các anh nhiều! em sẽ up lên tấc cả các tài liệu của em hiện có trong các bài sau!

Comment

• em cũng dùng như bác ANE ,nhưng mà các cột sáng không đều do em không đệm ,có cách nào đệm hàng không các bác

Comment

• cam on ban nha.toi cam thay de tai nay rat pho bien trong thoi diem bung no ve bang chay led nay do.

Comment

Về tác giả

Collapse

hitkhoi Tìm hiểu thêm về hitkhoi

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X