Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LED MATRIX DISPLAY

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi zemen Xem bài viết
    thấy trên diễn đàn hầu hết mọi người đều thích quét cột và đưa dữ liệu ra hàng mà ít thấy nói làm ngược lại (quét hàng, ra dữ liệu cột). Bác Cường và bác Duy thường làm kiểu nào thế? Trong 2 cách này thì mọi người thử nói cái nào thuận lợi hơn!?
    Chuyên ngiệp hình như người ta dùng 595 chốt từng điểm một, thế nghĩa là không có nháy nữa , kích thước vô biên, còn chiêu quét hàng đẩy cột chỉ phát huy ưu điểm nếu ít hàng, các bác ý chắc là quét hàng , em đoán thế
    Cung cấp Oscilocope , Inverter , Switching , DC power supply , AC millivolt meter ....

Comment

thấy trên diễn đàn hầu hết mọi người đều thích quét cột và đưa dữ liệu ra hàng mà ít thấy nói làm ngược lại (quét hàng, ra dữ liệu cột). Bác Cường và bác Duy thường làm kiểu nào thế? Trong 2 cách này thì mọi người thử nói cái nào thuận lợi hơn!?
      Với một ma trận chữ chạy, bạn nghĩ cái nào hay thay đổi, cái nào ít thay đổi hơn?
      AVR đã quay trở lại: ATMEGA32: 66k, ATMEGA8A: 30k, ATMEGA48: 30k.
      Xem thêm tại Online Store ---> Click here
      Mob: 0982.083.106

Comment

• Nguyên văn bởi VNarmy Xem bài viết
        Với một ma trận chữ chạy, bạn nghĩ cái nào hay thay đổi, cái nào ít thay đổi hơn?
        Ý bác là thay đổi cái j, Z chưa hiểu.
        Z đang muốn làm 1 cái led mảng lơn lớn một chút. Quét hàng hay quét cột sẽ quyết định đến nhiều vấn đế lắm đấy chứ.
        !e

Comment

Ý bác là thay đổi cái j, Z chưa hiểu.
          Z đang muốn làm 1 cái led mảng lơn lớn một chút. Quét hàng hay quét cột sẽ quyết định đến nhiều vấn đế lắm đấy chứ.
          Sorry tôi hơi nhầm chút.
          AVR đã quay trở lại: ATMEGA32: 66k, ATMEGA8A: 30k, ATMEGA48: 30k.
          Xem thêm tại Online Store ---> Click here
          Mob: 0982.083.106

Comment

• may' pac' oi , chỉ em làm sao thể hiện nội dung chữ chạy trên LMD >FFh mà ko cần dùng đến Ram ngoài vây. Em xin cảm ơn nhiều nhiều....
            [/B][/COLOR]

Comment

• chào các bạn !
              mình muốn làm vài mạch nho nhỏ về Pic16Fxx, mà không tìm được mạch nạp , bạn nào biết chỉ giúp cám ơn nhiều nhe ! ho AT 89Cxx thì có làm qua, con PIC thì chưa xin các bạn hỗ trợ , cam on các bạn ,,,
              ngthanhdoanh@yahoo.com

Comment

• XIN CHAO NHA!
                NĂM MỚI ĐẾN RỒI MÌNH XIN CHÚC CÁC ANH, EM, BẠN, CÙNG GD MỘT NĂM MỚI DỒI DÀO SỨC KHỎE , VẠN SỰ NHƯ Ý , PHÁT TÀI PHÁT LỘC ,,,
                ngthanhdoanh@yahoo.com

Comment

• xin chào !
                  tôi có xem qua một vài cách quét LED matrix , nay tôi có một vài ý như vầy các bạn tham khảo nhé :
                  1/ led matrix mình muốn điều khiển nó là loại gì ? cathode chung hay anode chung ?
                  2/ led matrix mình cần điều khiển theo kiểu xuất dử liệu là song song hay nối tiếp ?
                  3/ và loại led matrix XxY(cột x hàng ) ? với lại cần mỗi đốt led sáng khoảng mấy?( volt 1,8v hay 2.0v),,,? mà chọn nguồn cho thích hợp
                  4/ led matrix cần có Ram ngoài không ? và có cần kết nối máy tính (pc ) không?
                  ,,,, cơ bản là những điều ấy trước rồi mình mới tiến hành thiết kế và chọn linh kiện điện tử cho mạch thì nó sẽ đáp ứng những yêu cầu đặt ra ,,,
                  it dòng góp ý xin các bạn tham khảo ,,,
                  ngthanhdoanh@yahoo.com

Comment

• Nguyên văn bởi doanhtudong Xem bài viết
                    xin chào !
                    tôi có xem qua một vài cách quét LED matrix , nay tôi có một vài ý như vầy các bạn tham khảo nhé :
                    1/ led matrix mình muốn điều khiển nó là loại gì ? cathode chung hay anode chung ?
                    2/ led matrix mình cần điều khiển theo kiểu xuất dử liệu là song song hay nối tiếp ?
                    3/ và loại led matrix XxY(cột x hàng ) ? với lại cần mỗi đốt led sáng khoảng mấy?( volt 1,8v hay 2.0v),,,? mà chọn nguồn cho thích hợp
                    4/ led matrix cần có Ram ngoài không ? và có cần kết nối máy tính (pc ) không?
                    ,,,, cơ bản là những điều ấy trước rồi mình mới tiến hành thiết kế và chọn linh kiện điện tử cho mạch thì nó sẽ đáp ứng những yêu cầu đặt ra ,,,
                    it dòng góp ý xin các bạn tham khảo ,,,
                    ngthanhdoanh@yahoo.com
                    Khi sản phẩm của mình nhỏ thì tôi không bàn, nhưng để phát triển thành những board mạch quang báo lớn thì theo tôi phải như sau:
                    - Led ma trận mình dùng sẽ là loại anode chung (hình như thị trường rất hiếm có (thậm chí không có) loại led ma trận cathode chung). Kiểu như là bạn sẽ bơm dòng vào bằng Transitors, Mosfet, hút dòng bằng ULN2803
                    - Dữ liệu xuất ra phải là nối tiếp (sau đó sang song song) nhờ các thanh ghi dịch. Nếu là song song thì bạn sẽ không có đủ chân vi xử lý cũng như thời gian để quét.
                    - Không để ý chuyện điện áp rơi trên diode là 1.8 hay 2. Chỉ tính dòng bình thường cho 1 led khoảng 10mA
                    - Cần ROM ngoài hay kết nối PC là option. Nhưng sẽ phải có cả 2 mới ra sản phẩm hoàn chỉnh được.

..................
                    Email: - Mobil: tạm thời ngừng liên lạc 1 thời gian
                    Giới thiệu website kiếm tiền trực tuyến & tăng thứ hạng website.

Comment

• mình cần mua ic UDN2585 nhưng gởi mua hoài không được. các bác ở hà nội hay thành phố biết chổ nào có bán con Ic UDN2585 thì chỉ cho mình với. có số điện thoại của người bán cáng tốt, nếu biết thì cho luôn giá nhé. cảm ơn nhiều
                      LMD 238 Tăng Bạc Hổ - TP. Quy Nhơn.

Comment

• À, em hỏi các bác cái này: Nếu số lượng thanh ghi dịch lớn (74595) thì xung clock cấp cho các chân SH_CP và ST_CP như thế nào. Ví dụ từ một chân của vi xử lý (hay mạch tạo xung khác) không thể cấp cho 20 chân SH_CP được. Vậy phải cần IC đệm ở đây à các bác? 1 cổng đệm cho 5 chân SH_CP chẳng hạn.

Cám ơn các bác nhiều.
                        Email: - Mobil: tạm thời ngừng liên lạc 1 thời gian
                        Giới thiệu website kiếm tiền trực tuyến & tăng thứ hạng website.

Comment

• Nguyên văn bởi nghaiha Xem bài viết
                          À, em hỏi các bác cái này: Nếu số lượng thanh ghi dịch lớn (74595) thì xung clock cấp cho các chân SH_CP và ST_CP như thế nào. Ví dụ từ một chân của vi xử lý (hay mạch tạo xung khác) không thể cấp cho 20 chân SH_CP được. Vậy phải cần IC đệm ở đây à các bác? 1 cổng đệm cho 5 chân SH_CP chẳng hạn.

Cám ơn các bác nhiều.
                          khi làm LMD thì thường chia bảng ra làm nhiều module.ở đầu mỗi module thì dùng một con đệm cho các tín hiệu này là ok.
                          Cty TNHH Cơ Điện tử Hiệp Phát.
                          ------------------------------------------
                          Trần Hoàng Giang
                          11-04-1985

Mobil: 0905 438 533

Comment

• trích
                            mình cần mua ic UDN2585 nhưng gởi mua hoài không được. các bác ở hà nội hay thành phố biết chổ nào có bán con Ic UDN2585 thì chỉ cho mình với. có số điện thoại của người bán cáng tốt, nếu biết thì cho luôn giá nhé. cảm ơn nhiều

nếu bạn o tpHCM , thi hoi CHI CHAU ban IC SO DT:0903901811 nhe

Comment

• ban o tpHCM hoi 2 d/c nay thu nhe
                              1/thi hoi chi CHAU dt: 0903901811

2/ chí Kiet Dt:0903325568

ban goi thu xem co ban ic ma ban can khong nhe !
                              chuc ban vui ve

Comment

• Nguyên văn bởi doanhtv Xem bài viết
                                ban o tpHCM hoi 2 d/c nay thu nhe
                                1/thi hoi chi CHAU dt: 0903901811

2/ chí Kiet Dt:0903325568

ban goi thu xem co ban ic ma ban can khong nhe !
                                chuc ban vui ve
                                mình đã hỏi 2 đại chỉ này nhưng vẫn không có bán IC UDN2585. không biết còn chổ nào ko hả các bác
                                LMD 238 Tăng Bạc Hổ - TP. Quy Nhơn.

Comment

Về tác giả

Collapse

hitkhoi Tìm hiểu thêm về hitkhoi

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X