Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[Đề tài] LC Meter 16f84a

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi trongbang3 Xem bài viết
    cái LCmeter này khó nhai quá, buồn quá, làm 3 lần rồi mà thất bạn hết, ngay cả hiện chữ cho thấy cũng không có. nhấn nút reset relay nhảy cạch cạch mà màn hình im ru luôn, không biết nó có chết màn hình không nữa. buồn
    HAha hồi trước mình cũng bị như bạn, khi nhập code nhớ cho phép EEPROM data là ok liền, mình dùng burn-E để nạp . CHúc thành công.

Comment

làm rồi vẫn vậy thôi hà, không biết có phải LCD chết không nữa. à cho hỏi cái này cái, khi cắm điện vào cho mạch nó đóng relay cốc cạch(2 tiếng kêu)đóng rồi nhả , hay kêu 1 cái cốc tức là relay giữ luôn ????? cảm ơn trước. hỏi để biết xem chết LCD hay mạch có ván đề. cảm ơn.

Comment

Nguyên văn bởi trongbang3 Xem bài viết
        làm rồi vẫn vậy thôi hà, không biết có phải LCD chết không nữa. à cho hỏi cái này cái, khi cắm điện vào cho mạch nó đóng relay cốc cạch(2 tiếng kêu)đóng rồi nhả , hay kêu 1 cái cốc tức là relay giữ luôn ????? cảm ơn trước. hỏi để biết xem chết LCD hay mạch có ván đề. cảm ơn.
        Cộc cạnh hai tiếng cứ chứ ko giữ luôn đâu

Comment

vậy chắc LCD em chết rồi.

Comment

chạy được rồi mà sao lại over range khi không làm gì hết vậy nhỉ.

Comment

Nguyên văn bởi sode23 Xem bài viết
              Cần mọi người giúp đỡ, em làm mạch này mà nó chẳng chịu chạy. Đây là sơ đồ và mạch in mà em vẽ lại [ATTACH=CONFIG]87752[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]87755[/ATTACH] rồi em nạp chip bằng Burn-E thì vẫn báo thành công rồi [ATTACH=CONFIG]87753[/ATTACH]. Mà tại sao khi chạy thì chỉ nghe tiếng rơle hút nhả còn màn hình chẳng hiện gì. Nếu như mô phỏng thì khi nối đúng chân với LCD16x2 rồi có code vào là phải hiện ký tự chứ nhỉ? [ATTACH=CONFIG]87754[/ATTACH] Mong mọi người giúp đỡ, thích cái này mà ko làm được thì vô lý quá.
              cho e xin sơ đồ với code với.

Comment

làm sao cũng không chạy hết, rồi quyết định mua con PIC18f2550 rồi giao tiếp máy tính dùng luôn và đã chạy rồi. PIC16f628a này loại nó qua luôn đi.

Comment

Về tác giả

Collapse

butu Ban all . Tìm hiểu thêm về butu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X