Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các thông tin về mạch nạp cho AVR

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Mình làm một mạch nạp avr AVRISP MkII nạp bằng cổng usb, mình vẫn nạp tren máy tính bàn tốt, nhưng khi cắm vào máy tính xách tay của mình thì máy không nhận được phần cứng. Có bác nào biết chỉ giúp mình với

Comment

mình mới làm mach nạp cho avr AVRISP MkII, mình đã cài đặt driver cho máy bàn thì chạy tốt nhưng khi mình cám vào máy tính xách tay, cũng dùng driver do mà máy báo không thể cài đặt được. Ai biết lỗi gì xin chỉ giáo, thanks!!!!

Comment

cảm ơn các bạn

Comment

Chào các bác, em định mua 1 con mạch nạp, tìm hiểu qua thấy em Burn-E dùng được cả cho PÍC6F877A và AVR, vì mục đích của em là dùng để nạp cho cả 2 con. Các bác cho ý kiến về mạch nạp này với. em đã xem qua bên Phuong Duy Technology rồi. thấy giới thiệu nghe ổn. bác nào dùng rồi thì cho em ý kiến với, nên mua con này hay mua nạp PIC 1 em, nạp AVR 1 em? Các bác cứ đóng góp ý kiến nhiệt tình nhé.
          Thank mọi người.

Comment

bác nào có sơ đồ nguyên lí mach nap avr stk 500 không cho em với
            cảm ơn các bác
            chúc các bác vui vẻ

Comment

Nguyên văn bởi vantatdt Xem bài viết
              Chào các bác, em định mua 1 con mạch nạp, tìm hiểu qua thấy em Burn-E dùng được cả cho PÍC6F877A và AVR, vì mục đích của em là dùng để nạp cho cả 2 con. Các bác cho ý kiến về mạch nạp này với. em đã xem qua bên Phuong Duy Technology rồi. thấy giới thiệu nghe ổn. bác nào dùng rồi thì cho em ý kiến với, nên mua con này hay mua nạp PIC 1 em, nạp AVR 1 em? Các bác cứ đóng góp ý kiến nhiệt tình nhé.
              Thank mọi người.
              Burn-E dùng tốt!

Comment

Nguyên văn bởi huyhoang Xem bài viết
                bác nào có sơ đồ nguyên lí mach nap avr stk 500 không cho em với

http://www.dientuvietnam.net/forums/...el-full-34834/

Comment

em đang làm mach nap USBaps mà không hiểu sao máy không nhân driver với em ko tìm ra đươc con zenner 3v6 khi không có atmega8 thì máy tính vẫn phát hiên có thiết bi cắm cổng usb có cái đầy đủ vẫn ko nhân
                  cảm ơn các bác
                  chúc các bác vui vẻ

Comment

Có bro nào có mạch nạp AVR DRAGON không ? Hay STK 600 cũng được hay có dịch vụ nào cho nạp thuê không ? Mình cần nạp cho con AT32UC3A1128: AT32UC3A1128
                    Mấy cái mạch nạp hiện có tại Việt Nam như STK 500 hay jtagice không nạp được loại chip này !
                    Nếu không có thì mình có nên đặt mua ở Singapore không ?
                    Last edited by romantic; 22-07-2013, 16:42.

Comment

Nguyên văn bởi romantic Xem bài viết
                      Có bro nào có mạch nạp AVR DRAGON không ? Hay STK 600 cũng được hay có dịch vụ nào cho nạp thuê không ? Mình cần nạp cho con AT32UC3A1128: AT32UC3A1128
                      Mấy cái mạch nạp hiện có tại Việt Nam như STK 500 hay jtagice không nạp được loại chip này !
                      Nếu không có thì mình có nên đặt mua ở Singapore không ?
                      Chẳng lẻ cả Việt Nam mà không có bán cái mạch nạp cơ bản này sao ? Search google toàn thấy bán những mạch nạp thế hệ cũ như stk 500, nó đâu có nạp được cho nhưng con avr thế hệ mới sau này ! Nếu thật vậy thì thật đáng buồn cho ngành điện tử Việt Nam ! Nếu đặt mua bên Sing thì tiền mua 50 usd, tiền ship 50 usd nữa thấy không hợp lí !

Comment

Trong mạch nạp "ISP Flash Programmer" có kon transistor BC557, tôi tìm mà không thấy ở đâu có. Vậy có thể thay thế BC557 bằng kon khác được không nhỉ? Nếu mà thay đc thì thay bằng kon nào?

Comment

Về tác giả

Collapse

sphinx Tìm hiểu thêm về sphinx

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X