Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nhờ các chuyên gia giúp đỡ lính mới!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nhờ các chuyên gia giúp đỡ lính mới!!!

Tôi đang làm bài tập thiết kế môn học với yêu cầu đo nhiệt độ bằng RTD. Tôi muốn hỏi cách truyền tín hiệu từ RTD vào AVR thế nào để hiển thị nhiệt độ trên LED 7 thanh? Xin cám ơn.

bạn ơi, với những câu hỏi như của bạn thì sẽ chẳng ai muốn trả lời đâu, bạn cứ đưa nguyên xi cái yêu cầu thì ai đâu mà làm dùm bạn tất tần tật, bạn phải biết cách hỏi, phải lập ra từng bước, ko hiểu bước nào thì hỏi bước đó ( cái kiểu hỏi này do mấy a mod chỉ đó)

Comment

Nguyên văn bởi bright311 Xem bài viết
      Tôi đang làm bài tập thiết kế môn học với yêu cầu đo nhiệt độ bằng RTD. Tôi muốn hỏi cách truyền tín hiệu từ RTD vào AVR thế nào để hiển thị nhiệt độ trên LED 7 thanh? Xin cám ơn.
      Tống đầu ra RTD vào chân ADC, đọc ADC rồi bắn thẳng ra LED7 thôi!
      Nỏ biết chữ mần răng ký được??!! Thôi nhé.

Comment

Nói như bác thangktvta thì đúng là dễ nhưng với những bạn mới học AVR thì cũng không hề đơng giản và ngắn gọn thế .
        Đầu tiên theo mình thì bạn cứ làm tốt với Led 7seg đã , sau đó đọc kỹ fan ADC của AVR để xem giá trị điện áp đo được trong khoảng nào ,cấu hình avr ra sao, chuyển về hexa sao cho đúng giá trị.... cuối cùng mới bắt tay vào lam tổng thể . Cứ từ từ mà làm bạn ạ , đừng nóng vội là hỏng đấy .
        Chúc bạn thành công

Comment

Dùng cầu điện trở mà đo.
          AVR đã quay trở lại: ATMEGA32: 66k, ATMEGA8A: 30k, ATMEGA48: 30k.
          Xem thêm tại Online Store ---> Click here
          Mob: 0982.083.106

Comment

Về tác giả

Collapse

bright311 Tìm hiểu thêm về bright311

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X