Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp đỡ về Arduino

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp đỡ về Arduino

Hiện mình đang học cao đẳng năm 3 và chuẩn bị làm đồ án tốt nghiệp. thầy hướng dẫn giao mình làm robot dò đường và tránh vật cản bằng Arduino. Mình thì trước giờ chỉ dùng Pic nên về Arduino không biết gì hết thế nên nhờ các bạn nào có tài liệu thì có thể cho mình hay chỉ chỗ nào có thể tìm kiếm tài liệu (Tiếng việt càng tốt ). Xin cảm ơn các bạn nhiều

Cụ thể câu hỏi 1 chút đi bạn ơi

Ng ta mới biết scope của bạn chứ
    các vấn đề về sdcard, usb, tcp/ip, upgrate firmware,...
    trên các dòng chip: stm32, lpc of nxp
    please cell phone: 01649895559

Comment

Nguyên văn bởi tanhuyet Xem bài viết
      Hiện mình đang học cao đẳng năm 3 và chuẩn bị làm đồ án tốt nghiệp. thầy hướng dẫn giao mình làm robot dò đường và tránh vật cản bằng Arduino. Mình thì trước giờ chỉ dùng Pic nên về Arduino không biết gì hết thế nên nhờ các bạn nào có tài liệu thì có thể cho mình hay chỉ chỗ nào có thể tìm kiếm tài liệu (Tiếng việt càng tốt ). Xin cảm ơn các bạn nhiều
      sao học Pic mà đồ án lại là Arduino thầy bạn khó thế
      Cửa hàng LINH KIỆN ĐIỆN TỬ BIÊN HÒA
      Ngã tư Amata -đối diện Bệnh Viện Nhi Đồng Nai đi tiếp 100m
      ĐC: 547/7 tổ 4 kp1 Long bình - Biên Hòa. Tell: 099509.79.68

Comment

Nguyên văn bởi tanhuyet Xem bài viết
        Không biết em học ở đâu nhỉ ? bởi vì ở VN được biết các trường đều gọi tên gốc của chip để tránh nhầm lẫn. "Arduino" có thể là phần cứng PIC, ARM, AVR, MIPS.

Còn đồ án thì chưa thấy ở đâu lại cho đồ án kiểu này.

Có 1 cuốn sách hướng dẫn làm robot dò đường Arduino
        Make an Arduino-Controlled Robot - O'Reilly Media

Hường dẫn chi tiết làm

TurtleDuino Object Avoidance Robot

ITX google hết 30'S để ra kết quả trên.
        Từ chối trách nhiệm:
        Mọi thông tin từ ITX cung cấp với hi vọng nó có ích và không đi kèm với bất kì sự bảo đảm nào.
        Blog: http://mritx.blogspot.com

Comment

Nếu cần qua chỗ mình. MÌnh có một kit chưa dùng tới, mình cho mượn

Comment

Nguyên văn bởi itx Xem bài viết
            Không biết em học ở đâu nhỉ ? bởi vì ở VN được biết các trường đều gọi tên gốc của chip để tránh nhầm lẫn. "Arduino" có thể là phần cứng PIC, ARM, AVR, MIPS.

Còn đồ án thì chưa thấy ở đâu lại cho đồ án kiểu này.

Có 1 cuốn sách hướng dẫn làm robot dò đường Arduino
            Make an Arduino-Controlled Robot - O'Reilly Media

Hường dẫn chi tiết làm

TurtleDuino Object Avoidance Robot

ITX google hết 30'S để ra kết quả trên.
            rất vui vì thấy thái độ tức cực hơn của ITX về arduino. Đừng chém arduino nữa nhé . Hy vong bác có nhiều bài hướng dẫn về arduino

Comment

Nguyên văn bởi vungtau88 Xem bài viết
              rất vui vì thấy thái độ tức cực hơn của ITX về arduino. Đừng chém arduino nữa nhé . Hy vong bác có nhiều bài hướng dẫn về arduino
              Trước đến giờ vẫn như thế.

- Chờ mấy chú ca ngợi arduino với những project thần thánh, vài tháng trời cũng chẳng trả lời, giúp đỡ, đóng góp, nên ITX phải trả lời.

- Xem mấy con buôn ca ngợi arduino với những project thần thánh, như bọn bán hàng tv [ Bán hàng rởm mà quảng cáo như hát hay - VietNamNet ] nên ITX phải lên tiếng.

- Thấy bọn phá hoại cộng đồng arduino (open source) nên ITX phải hành động.

>>>>> và như thế bị gọi là " chém arduino "
              Từ chối trách nhiệm:
              Mọi thông tin từ ITX cung cấp với hi vọng nó có ích và không đi kèm với bất kì sự bảo đảm nào.
              Blog: http://mritx.blogspot.com

Comment

Like vì phát biểu của ITX !

Comment

Về tác giả

Collapse

tanhuyet Tìm hiểu thêm về tanhuyet

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X