Thông báo

Collapse
No announcement yet.

AVR và RF

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• AVR và RF

Các bác trên diên đàn cho em hỏi chút. AVr có bị nhiễu bởi RF không ạ?

Tôi thấy nhiều nhân RF nó dùng AVR ATmega32. Chắc không chết nên người ta mới dùng.
    n
    ĐT: 0986 492 489

Tham khảo:

Comment

Nguyên văn bởi minhhieu Xem bài viết
      Tôi thấy nhiều nhân RF nó dùng AVR ATmega32. Chắc không chết nên người ta mới dùng.
      Nhưng mà aTmega32 có vẻ hơi quá ứng dụng của em. CHắc mấy con AT16, 8 hay tiny2313 cũng được thôi bác nhỉ

Comment

Nguyên văn bởi kkkk Xem bài viết
        Nhưng mà aTmega32 có vẻ hơi quá ứng dụng của em. CHắc mấy con AT16, 8 hay tiny2313 cũng được thôi bác nhỉ
        Dùng atmega8 trở lên ... bỏ con atiny2313 đi

Comment

Bác Quế Dương nói đúng đấy! Con Tiny2313 này phẩm chất không ổn lắm. Hồi nọ làm RF con bắt gần con bắt xa. Có con nạp được vài lần thì tự nhiên clock chạy... nhanh vống lên, như ngựa. Làm RF với con này thì nên thiết kế cẩn thận, và dùng thạch anh ngoài.

Comment

Nguyên văn bởi kkkk Xem bài viết
            Các bác trên diên đàn cho em hỏi chút. AVr có bị nhiễu bởi RF không ạ?
            Mình dùng con HAC-UM96 có lõi là con 8L SMD chạy rất ổn định
            AVR đã quay trở lại: ATMEGA32: 66k, ATMEGA8A: 30k, ATMEGA48: 30k.
            Xem thêm tại Online Store ---> Click here
            Mob: 0982.083.106

Comment

mình cũng đang dùng 2 atmega8 giao tiếp với nhau bằng RF, thấy chạy rất ok và ổn định.bác nên dùng atmega8 đi cho rẻ và dễ sử dụng nữa

Comment

Nhưng mà bác dùng con module RF nào vậy !
                Mạch nạp Little Programmer
                MSC-51,AVR,EEPROM ... etc

Site Fukusei shop :

Comment

em đang có ý định dùng RF cho avr mà chưa biết nên dùng loại module RF nào cho ổn, định.
                  bên bác phucthinhel có cái module hay quá mà ở miền bắc không biết chỗ nào có không ạ?

Comment

Bác có thể cho em biết bác đã dùng module RF nào để giao tiếp với Atmega8 và bác mua ở đâu, bao nhiêu xiền 1 cặp module thu và phát RF như của bác vậy. XIn cảm ơn bác

Comment

Nguyên văn bởi daihoa Xem bài viết
                      mình cũng đang dùng 2 atmega8 giao tiếp với nhau bằng RF, thấy chạy rất ok và ổn định.bác nên dùng atmega8 đi cho rẻ và dễ sử dụng nữa
                      Chào bác daihoa. Bác có thể cho em biết bác đã dùng module RF nào để giao tiếp với Atmega8 và bác mua ở đâu, bao nhiêu xiền 1 cặp module thu và phát RF như của bác vậy. XIn cảm ơn bác

Comment

Về tác giả

Collapse

kkkk Tìm hiểu thêm về kkkk

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X