Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giao thức TCP/IP và Web server với AVR

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• có ai giải thích giúp mình đoạn sizeof(Page1) - 1 được không sao lâu ko thấy ai commend nữa nhỉ,chán thiệt.
    HTTPSend(Page1,sizeof(Page1)-1,pSession,1);

không biết làm thế nào để điền dấu check vào để hiện thị lên wed nữa.

Điện tử viễn thông - Hutech

Comment

• làm thế nào để cập nhật wed mới nhận được lên đây và lưu trong RAM luôn, hixhix mọi người giúp em với

else if(httpSessionTable[i].rqst.method == HTTP_REQUEST_POST)
      {
      //Update POST data
      if(findstr(PSTR("CTRL=Submit"),buffer,bufferLen) != -1) //SUB
      {
      //Send HTTP data
      HTTPSend(http_pageheader_ok,sizeof(http_pageheader _ok)-1,pSession,0);
      //them vao
      if(findstr(PSTR("RELAY1=ON"),buffer,bufferLen) != -1) sbi(PORTC,2);
      else cbi(PORTC,2);
      if(findstr(PSTR("RELAY2=ON"),buffer,bufferLen) != -1) sbi(PORTC,3);
      else cbi(PORTC,3);
      if(findstr(PSTR("RELAY3=ON"),buffer,bufferLen) != -1) sbi(PORTC,4);
      else cbi(PORTC,4);
      if(findstr(PSTR("RELAY4=ON"),buffer,bufferLen) != -1) sbi(PORTC,5);
      else cbi(PORTC,5);
      if(findstr(PSTR("RELAY5=ON"),buffer,bufferLen) != -1) sbi(PORTC,5);
      else cbi(PORTC,6);
      if(findstr(PSTR("RELAY6=ON"),buffer,bufferLen) != -1) sbi(PORTC,7);
      else cbi(PORTC,7);
      //het them
      httpSessionTable[i].status = HTTP_STATUS_IDLE;

return;
      }
      else if(findstr(PSTR("APPLY=Apply"),buffer,bufferLen) != -1)
      {
      HTTPSend(http_pageheader_ok,sizeof(http_pageheader _ok)-1,pSession,0);
      httpSessionTable[i].status = HTTP_STATUS_IDLE;
      }
      else
      {
      HTTPSend("",0,pSession,0);
      }
      }

Comment

• Các anh ơi, em dùng AVRstudio làm project y như thầy Tâm post, em làm xong ICMP rồi, nhưng khi build project thì trình dịch báo lỗi multiple definition of 'eth_got_frame' trong 2 file là enc28j60.c và ethernet.c.
        Trong bài thầy hướng dẫn declare 'eth_got_frame' trong enc28j60.c, em đã khai báo extern biến này trong tất cả các file cần đến nó.
        Các anh chỉ cho em lỗi sai với
        Attached Files

Comment

• Oh, em xin lỗi, em khai báo eth_got_frame vào enc28j60 nhưng quên k xóa giá trị khởi tạo của nó

Comment

• gửi bạn nacdanh90 mình có làm mạch role và test chạy tren bo minh rồi ổn định lắm, nếu bạn còn bị vấn đề role thì dùng thử nha

mach role
            MACH ROLE.MAX
            chuong trinh
            ntAVRnet.rar

Nguyên văn bởi nacdanh90 Xem bài viết
            Role em nối dây từ mạch ra chứ ko hàn vào mạch. Cách nối giống sơ đồ của a cho em xem đó. Chỉ khác là e thay c1815 bằng ULN2803.

Comment

• mọi người giúp mình với
              MOV01484 - YouTube
              sao làm sao để cập nhật nút check vào checkbox đây, bạn xem video rùi cho mình cách sửa với, làm sao cập nhật wed về vào RAm để trang khác truy cập vào cũng có thể biết được nút đó đã check hay chưa vậy.
              MOV01487 - YouTube

Comment

• Nguyên văn bởi chikichita Xem bài viết
                gửi bạn nacdanh90 mình có làm mạch role và test chạy tren bo minh rồi ổn định lắm, nếu bạn còn bị vấn đề role thì dùng thử nha

mach role
                MACH ROLE.MAX
                chuong trinh
                ntAVRnet.rar
                Vâng! Em cảm ơn anh. anh có thể cho em xin mạch nguyên lý bằng file ảnh ko ạ? Em ko dùng orcad nên ko xem đc file max

Comment

• Nguyên văn bởi chikichita Xem bài viết
                  mọi người giúp mình với
                  MOV01484 - YouTube
                  sao làm sao để cập nhật nút check vào checkbox đây, bạn xem video rùi cho mình cách sửa với, làm sao cập nhật wed về vào RAm để trang khác truy cập vào cũng có thể biết được nút đó đã check hay chưa vậy.
                  MOV01487 - YouTube
                  Để cập nhật nút check và thực thi các điều khiển được submit trên web, phải viết thêm phần này vào trong hàm xử lý http request.

Comment

• Chào thày Tâm và các bác. Lâu rồi không quay lại luồng này,giờ đọc thấy mấy chỗ khó hiểu quá. Xin thày và bác chỉ giúp.
                    1 - Ở trong lưu đồ nói về phần giao thức TCP, nếu server đang ở trạng thái TCP_STATE_LISTEN, nếu nó nhận được SYN nó sẽ chuyển sang trạng thái TCP_STATE_SYN_RECEIVED và gửi trả ack=seq(client)+1, trong giai đoạn trao đổi dữ liệu TCP_STATE_ESTABLISHED thì ack=seq(client), các bác giúp em xem khi nào thì giá tri ack=seq(client)+1, khi nào thì ack=seq(client).
                    2 -trên lưu đồ có chú thích "Receive ACK of FIN" làm sao xác đinh được ACK đó là cho FIN trong giai đoạn 1 bên kết thúc trao đổi dữ liệu còn bên kia vẫn còn
                    3 -Tại sao tcpSessionTable[i].srcWin = 8192 mà không phải giá trị khác hay giá trị NETSTACK_BUFFERSIZE bằng bao nhiêu. Em vẫn chưa xác định được
                    4 - Nếu có giá trị tcpSessionTable[i].srcWin = 8192 rồi thì có nghĩa là mỗi khi client nhận được 8192 byte thì mới reply xác nhận cho sever biết, em hiểu như vậy không biết có đúng không. Nếu như vậy thì việc kiểm tra sô byte nhận được và reply là do client tính toán và gửi, nhưng trong giao thức HTTP gói tin sẽ đực chia nhỏ thành các đoạn có độ dài MSS byte. Theo cách nghĩ của em thì MSS byte này nếu không là ước của srcWin thì khi client trả lời sẽ lệch thông số với sever gửi. Trên code của thày Tâm viết cho sever cũng không thấy có đoạn xử lý này.
                    Mong mọi người giải thích giúp em.
                    Click image for larger version

Name:	132059468668341955_574_0.jpg
Views:	1
Size:	33.5 KB
ID:	1364062

Name:	13205946801524902164_574_0.jpg
Size:	45.8 KB
ID:	1364063

Name:	13205946892141986815_574_0.jpg
Size:	25.3 KB
ID:	1364064

Name:	1320595248352789218_574_0.jpg
Size:	69.2 KB
ID:	1364066
                    Last edited by vuxuansyhut; 19-07-2012, 18:39.

Giải pháp điện tử của bạn

Comment

• Thầy cho em hỏi tí, muốn làm cái web đó thì làm sao ạ, em là dân điện nên không rành cái này. nếu được thầy làm một hướng dẫn cụ thể về cách làm web và lập trình giao tiếp được không ạ.

Comment

• ôi vui quá thầy trở lại rồi. Dạ em cám ơn thầy nhiều, mấy bữa nay đang loay hoay không biết up thế nào, dạ em cám ơn thầy nhiều, !!!!!!!!!!

Nguyên văn bởi nttam79 Xem bài viết
                        Để cập nhật nút check và thực thi các điều khiển được submit trên web, phải viết thêm phần này vào trong hàm xử lý http request.

Comment

• mạch rơle mình vẽ trực tiếp bằng layout luôn chứ không có vẽ mạch mạch nguyên lý, còn mạch giao tiếp internet thì mình lấy của anh huy cũng phải cắt dây đấu nối lại thì mới chạy được LCD và reset enc28j60. Click image for larger version

Name:	machrole.jpg
Size:	89.4 KB
ID:	1364093Click image for larger version

Name:	MACH ROLE2.jpg
Size:	59.5 KB
ID:	1364094
                          điện trở thì dùng 2k2 nha
                          còn cái nay là file pdf nếu bạn muốn in Free Cloud Storage - MediaFire
                          Nguyên văn bởi nacdanh90 Xem bài viết
                          Vâng! Em cảm ơn anh. anh có thể cho em xin mạch nguyên lý bằng file ảnh ko ạ? Em ko dùng orcad nên ko xem đc file max

Comment

• em bị vướng ngay đoạn này nè thầy,

Name:	as.jpg
Size:	128.5 KB
ID:	1364095

ở đây có đoạn hàm
                            gửi wed lên thì trước đó mình có phải lưu những checkbox đó vào trong RAM không hay là làm sao để chèn checkbox được ạ thầy em loay hoay mãi ở đoạn này mà không biết giải quyết thế nào cả.

có khi em thay dòng này HTTPSend(Page1,sizeof(Page1)-1,pSession,1); bằng HTTPSend(HTTP_REQUEST_POST,sizeof(HTTP_REQUEST_POS T)-1,pSession,1) thì nó lên tùm lum hihi hài vãi chưởng luôn thầy, đúng là gà thiệt,
                            Last edited by chikichita; 20-07-2012, 02:07.

Comment

• ah tiện thể mọi người có biết loại modem nào có hỗ trợ no-ip không, mình có mua mấy loại rồi mà không có cái nào hỗ trợ cả, được cái của viettel thì chỉ hỗ trợ dnydns.org với TZo thôi mà loại này phải trả phí, lên mạng tìm chỉ có draytek thôi
                              hixhix chán quá, mua hết 3 loại modem của viettel, VNPT, Heiwei mà ko trúng cái nào.

Comment

• Nguyên văn bởi nttam79 Xem bài viết
                                Mừng quá anh đã trở lại. Công việc của anh thế nào,có bận rộn,áp lực như trước mà anh nói không?
                                Ah,Anh có thể nói rõ hơn phần này giúp em với???Em loay hoay mãi không sửa được.
                                Hiện tại em đã làm xong đầy đủ phần mạch điều khiển được các thiết bị quạt,đèn(1 chiều + xoay chiều),cảm biến chống trộm,và lập trình hẹn thời gian.

Comment

Về tác giả

Collapse

nttam79 Tìm hiểu thêm về nttam79

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X