Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin code mạch điều khiển 4 động cơ bước.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin code mạch điều khiển 4 động cơ bước.

Mình đang làm robo sumo để thi ở trường. Con xe của mình dùng 4 động cơ bước để điều khiển trực tiếp 4 bánh xe. Nhưng mình đang gặp khó khăn về phần code vđk Atmega để điều khiển 4 động cơ trên. Mình rất cần sự giúp đỡ của các bạn. Bạn nào có kinh nghiệm về vấn đề này thì chỉ cho mình với. mình xin cảm ơn trước !

trời đất ơi! ai lại dùng stepper motor đển chạy bánh xe bao giờ! anh khuyên em nên đổi sang servo hay giảm tốc sẽ có momen lớn hơn , hơn nữa động cơ bước là loại tốn điện nhất trong lịch sử đó em. Nói chung ko nên dùng.

Comment

Dạ, em cảm ơn. Nhưng tụi em lỡ mua 4 động cơ bước và cũng đã làm xong phần cứng mất rồi. Bây giờ đi mua động cơ DC nữa thì hơn tốn. Anh có tài liệu nào thì giúp em với.

Comment

Nguyên văn bởi canhcdt2009 Xem bài viết
        Dạ, em cảm ơn. Nhưng tụi em lỡ mua 4 động cơ bước và cũng đã làm xong phần cứng mất rồi. Bây giờ đi mua động cơ DC nữa thì hơn tốn. Anh có tài liệu nào thì giúp em với.
        Động cơ bước điều khiển vị trí thì rất chính xác, nhưng dùng để chạy bánh thì e rằng momen không đủ lớn, 1 cục ắc quy với khung nhôm nữa cũng nặng kha khá đó

Comment

Về tác giả

Collapse

canhcdt2009 Tìm hiểu thêm về canhcdt2009

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X