Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch lái gắn ở đâu??

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mạch lái gắn ở đâu??

mọi người cho em hỏi chút nha

em muốn dùng 8051 để điều khiển led ma trận được làm từ các led đơn. ma trận led và khối điều khiển nằm ở hai bo mạch khác nhau. em muốn dùng cable kết nối 2 board lại với nhau.
    em dùng con 74ls244 làm mạch đệm. vậy cho em hỏi có thể gắn con 74ls244 này tại bo mạch của khối led ma trận được hay không (giả sử các giao tiếp về điện giữa ic lái và led ma trận đều phù hợp) hay là phải gắn ic lái này trên bo mạch của khối điều khiến sau đó ngỏ ra của ic lái này mới đưa đến calbe của khối điều khiển??? mạch lái gắn trên bo mạch nào tồi ưu nhất???

trả lời giúp em nha??
    Quê Hương là gì hở mẹ?
    mà cô giáo bảo phải yêu
    Quê Hương là gì hở mẹ?
    mà ai đi xa cũng nhớ nhiều...

Nguyên văn bởi hồng quyên Xem bài viết
    mọi người cho em hỏi chút nha

em muốn dùng 8051 để điều khiển led ma trận được làm từ các led đơn. ma trận led và khối điều khiển nằm ở hai bo mạch khác nhau. em muốn dùng cable kết nối 2 board lại với nhau.
    em dùng con 74ls244 làm mạch đệm. vậy cho em hỏi có thể gắn con 74ls244 này tại bo mạch của khối led ma trận được hay không (giả sử các giao tiếp về điện giữa ic lái và led ma trận đều phù hợp) hay là phải gắn ic lái này trên bo mạch của khối điều khiến sau đó ngỏ ra của ic lái này mới đưa đến calbe của khối điều khiển??? mạch lái gắn trên bo mạch nào tồi ưu nhất???

trả lời giúp em nha??
    con 74ls244 làm mạch đệm: Để đâu cũng được miễn là chiều dài cáp 2 phía cho phép. Anh thì anh để tại bo điều khiển.
    mạch lái gắn trên bo mạch nào tồi ưu nhất???: Anh thì anh để giữa 2 thằng nhưng khoảng cách ngắn thiên về phía LED. Bọn Trung Quốc thì nằm cùng trong mạch LED. Nói chung là nên để gần LED nếu để xa sẽ sụt 1 tí áp...

email:mahaco@fpt.vn

Comment

Xin bạn cho mình hỏi về nguyên lý làm việc của con 74ls244 với được không ? Mình gà mờ quá, chưa biết nguyên lý của nó ra sao chỉ biết sơ sơ là nó đệm dữ liệu thôi mà chưa biết nguyên lý và cách sử dụng. Cảm ơn bạn nhiều nhé !

Comment

Về tác giả

Collapse

hồng quyên Tìm hiểu thêm về hồng quyên

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X