Thông báo

Collapse
No announcement yet.

IC HT9032 mong được giúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• IC HT9032 mong được giúp đỡ

Chào các bạn.Mình là lính mới đang làm một mạch hiện số FSK dùng Ic Ht9032 và max232 để gửi dữ liệu về PC qua RS232( mạch này đã chạy)
    Bây giờ mình muốn thêm một số line vào nữa dùng 8051. Các chân DOUT của HT9032 vào port P0 của 89C2051 rồi qua Max232 để gửi dữ liệu về PC. các bạn xem hộ có được không với.
    mình xin cám ơn!
    Attached Files
    |

Chưa hiểu ý bạn lắm, bạn muốn thêm line điện thoại? Nếu tất cả DOUT chuyển hết vào các chân Port của 8951 e rằng lập trình hơi căng, viết cho một chân Rx thiết kế sẵn để truyền bất đồng bộ thì dễ hơn nhiều.

-Nếu mạch bác kết nối nhiều line nhưng một lúc chỉ nhận một line thì bác nên gắn thêm 1 ic mux trước khi vào VDK. Các chân CDET hoặc RDET nối với các chân port để xác định line nào gọi tới.
    -Nếu mạch bác bắt buộc phải nhận được tất cả các line đồng thời, chắc bác phải tìm 1 ic nào hỗ trợ nhiều port bất đồng bộ, hoặc cũng mux cả tín hiệu bất đồng bộ. Có ic nào thế không nhỉ?
    -Mà bác tìm HT9032 ở đâu, giá bao nhiêu vậy? Mình tìm ở Nhật tảo không ra, Tương lai IC hết hàng rồi.
    Đẹp từng kilomét

Comment

mình kết nối nhiều line nhưng nếu có 2 line đổ chuông thì ưu tiên nhận line gọi trước. Bạn có thể cho mình xin mạch nguyên lý không.
      + mình mua HT9032 của anh cường 56 hoang hoa thám
      thân
      |

Comment

Nếu 2 line mà không cần chức năng gì thêm thì bạn khỏi dùng 8951 chi cho cực. Cứ thế này mà phang. Chân CDET1 hoặc RDET1 làm tín hiệu chọn kênh.
        Attached Files
        Đẹp từng kilomét

Comment

Cho 8 line, nhưng cái này cẩn thận hai số mà gọi cùng lúc dễ lỗi do IC 74148 mã hóa ưu tiên chứ không chốt tín hiệu CDET. Có thể dùng thêm IC chốt và các cổng logic để làm chức năng này mà không cần tới 8951. Bạn xem kỹ datasheet 2 ic và triển khai thêm

Chúc bạn thành công
          <<<xin lỗi, hình sai xin điều chỉnh lại: >>>

1. 74148.GS -->74251.OE
          2. 74148.OE bỏ trống
          Attached Files
          Last edited by Kilodeth; 05-04-2008, 00:17.
          Đẹp từng kilomét

Comment

Cám ơn bạn nhé, nhưng con 74HC251 có mua được ở VN không bạn, mình tìm không thấy
            |

Comment

Ht9032d

Các đại ca cho em hỏi một chút, em mắc mạch CID cho con HT9032D + max232 -> máy tính ( thu bằng Hyper terminal) mác đúng theo datasheet nhưng thu được toàn ký tự đặc biệt thôi chả thấy cái số nào cả, bác nào biết chỉ dẫn cho em với.
              Thank you!

Comment

Mong các cao thủ giúp đỡ

Minh làm với HT9032 cả C và D mà trên máy tính không thu được gì mới đau chứ! help me với các cao thủ ơi.

Comment

Nguyên văn bởi chungsoi Xem bài viết
                  Minh làm với HT9032 cả C và D mà trên máy tính không thu được gì mới đau chứ! help me với các cao thủ ơi.
                  Nếu bạn nào chưa thành công với HT9032 thì cứ ráp mạch theo mình đảm bảo chạy 100% vì mình đã thử, tuy nhiên khi mình chạy thử thì thu được số điện thoại gọi tới+ ngày giờ gọi, nhưng kèm theo rất nhiều ký tự mã hóa mà mình chưa biết do tổng đài hay do nhiễu mong có cao thủ nào làm mạch này rồi thì chia sẻ kinh nghiệm để anh em đỡ mệt.các bạn dùng HyperTerminal set 1200,8,n,1 để test
                  Attached Files
                  |

Comment

Nguyên văn bởi hoangviet Xem bài viết
                    Nếu bạn nào chưa thành công với HT9032 thì cứ ráp mạch theo mình đảm bảo chạy 100% vì mình đã thử, tuy nhiên khi mình chạy thử thì thu được số điện thoại gọi tới+ ngày giờ gọi, nhưng kèm theo rất nhiều ký tự mã hóa mà mình chưa biết do tổng đài hay do nhiễu mong có cao thủ nào làm mạch này rồi thì chia sẻ kinh nghiệm để anh em đỡ mệt.các bạn dùng HyperTerminal set 1200,8,n,1 để test
                    Nếu các bạn còn quan tâm đến CID (DTMF/FSK) dùng HT9032 và MT8870, sẵn sàng giúp đỡ
                    Có 1 vài TIP quý báu cho các bạn
                    Đã có sản phẩm thật cho các bạn tham khảo

Cảm ơn sự giúp đỡ của linhnc308 và F (R&P)

Comment

Về tác giả

Collapse

hoangviet Tìm hiểu thêm về hoangviet

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X