Thông báo

Collapse
No announcement yet.

HƯỚNG DẪN LẬP TRÌNH KEIL C CHO 8051-[Chỉ dành post bài hướng dẫn]

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi nquoccdt Xem bài viết
    Cách tạo project cho các MCU họ Atmel và biên dịch em đã làm nhiều rồi, h em muốn viết chương trình C bằng KeilC cho chíp Philip P89V51RD2 nhưng ko tìm thấy device hỗ trợ cho chíp này. Ko biết có sư huynh nào đã từng viết cho con này có thể hướng dẫn em các tạo project cho loại MCU này với đc ko. Em đang rất cần. Xin cảm ơn!
    đối với ASM cậu thêm cái này lên đầu nè :

PHP Code:
    $NOMOD51
    $INCLUDE 
    (89C51RX2.INC
    đối với C thì cậu chèn lên đầu thế này

PHP Code:
    #include <reg51f.h> 
    chú ý đối với file reg51f.h có mấy lỗi nhỏ, cậu tự fix nhé: nó khai báo thừa 2 thanh ghi + 1 thanh ghi bị thiếu chữ 'H' !

Comment

• Nguyên văn bởi chumanh Xem bài viết
      có bác nào giao tiếp với RAM 62256 thành công sử dụng KeilC chưa? không ASM nhá, ASM thì được rùi!
      mình đã khai báo xdata array[] , test thử bằng cách gán giá trị vào ô nhớ bất kỳ sau đó đọc lại nó ra port thì mỗi lần đọc thì nó lại sai vài lần mới được giá trị đúng, xong lại sai tiếp.
      Tiện cho mình hỏi cách khai báo table trong ROM giống như table trong ASM của VĐK như thế nào (sử dụng C) ? Cao nhân nào biết xin chỉ giáo! Chân thành cảm ơn!
      Đã tìm ra được phương án với việc tạo table trong ROM

PHP Code:

....
      const 
      unsigned char code table[value] = {.....};
      ....... 

Comment

• chào anh !!
        em đang tìm hiểu về arm và phần mềm lập trình cho nó là keil uv3. em cũng mới bắt đầu nền cũng chưa biết cách sử dụng phần mềm thế nào. anh có tài liệu về cách hướng dẫn sử dụng keil arm uv 3 không ạ. anh có thể cho em được không?. em đang rất cần( nếu anh có 1 số bài tham khảo anh có thể cho em được không ạ ?)
        anh gửi vào gmail thuquynh89@gmail.com
        thanks anh!!!

Comment

• Nguyên văn bởi thuquynh89 Xem bài viết
          chào anh !!
          em đang tìm hiểu về arm và phần mềm lập trình cho nó là keil uv3. em cũng mới bắt đầu nền cũng chưa biết cách sử dụng phần mềm thế nào. anh có tài liệu về cách hướng dẫn sử dụng keil arm uv 3 không ạ. anh có thể cho em được không?. em đang rất cần( nếu anh có 1 số bài tham khảo anh có thể cho em được không ạ ?)
          anh gửi vào gmail thuquynh89@gmail.com
          thanks anh!!!
          bạn nên cài tool dành cho ARM của bộ Keil-C, việc lập trình cho ARM nếu xét về phương diện điều khiển cơ bản như vi điều khiển thì cũng giống như lập trình cho 8051, còn xét về phương diện nhúng thì nó có một số thư viện đi kèm bạn có thể tải trên trang chủ đối với từng dòng ARM .

Comment

• tai sao trong INC cua kelc khong co hang NXP?minh su dung con 89V51RD2 nhung khong the chen file #include "P89V51Rx2.H" vao duoc do khong co nen chuong trinh cu bao loi hoai.Mong cac bac giup cho voi..thank

Comment

• ôi hay quá ,,,,trời ơi hết rồi sao thế là ngày mai ko còn gì để đọc nữa,.ước gi có 1000 trang nhi.thanks các bác nhiều
              BẠC TÓC VÌ ĐIÊN NẶNG (ĐIỆN)

DD: 0915034282

Comment

• nó báo vầy là sao vậy bác
                Click image for larger version

Name:	Untitled.jpg
Views:	1
Size:	65.6 KB
ID:	1350795

Comment

• Nguyên văn bởi 0nlyp Xem bài viết
                  nó báo vầy là sao vậy bác
                  [ATTACH=CONFIG]32644[/ATTACH]
                  Chắc là máy tính bạn bị nhiễm virut gì đó thì phải

Comment

• Nguyên văn bởi vandam0123 Xem bài viết
                    tai sao trong INC cua kelc khong co hang NXP?minh su dung con 89V51RD2 nhung khong the chen file #include "P89V51Rx2.H" vao duoc do khong co nen chuong trinh cu bao loi hoai.Mong cac bac giup cho voi..thank
                    Bạn làm theo hướng dẫn này là đc. Chú ý là đừng chèn thêm #include "P89V51Rx2.H" vào code là ok

Nguyên văn bởi chumanh Xem bài viết
                    đối với ASM cậu thêm cái này lên đầu nè :

PHP Code:
                    $NOMOD51
                    $INCLUDE 
                    (89C51RX2.INC
                    đối với C thì cậu chèn lên đầu thế này

PHP Code:
                    #include <reg51f.h> 
                    chú ý đối với file reg51f.h có mấy lỗi nhỏ, cậu tự fix nhé: nó khai báo thừa 2 thanh ghi + 1 thanh ghi bị thiếu chữ 'H' !

Comment

• Nguyên văn bởi nquoccdt Xem bài viết
                      Chắc là máy tính bạn bị nhiễm virut gì đó thì phải
                      hjc.sao lại virut nhỉ!!!

Comment

• Sao cái này không được stick lên nhỉ !!

Comment

• Các anh cho em hỏi lệnh lấy trị tuyệt đối trong KeilC là gì ạ, trước đây có học trong tin học đại cương là abs() nhưng trong KeilC viết ko đc. hiX

Comment

• tự viết cũng được mà. keil thì nó cũng phải viết thôi bạn ah. đơn giản như thế này thôi. bạn so sánh nếu số đó nhỏ hơn 0 thì bằng đối của nó.
                            ngược lại thì bằng chính nó. như vậy là có hàm trị tuyệt đối ngay.
                            ví dụ:
                            int abs(int x)
                            {
                            if(x>=0) return x;
                            else return -x;
                            }
                            Never forget who you are!

Comment

• Nguyên văn bởi nhquangdt3k5 Xem bài viết
                              tự viết cũng được mà. keil thì nó cũng phải viết thôi bạn ah. đơn giản như thế này thôi. bạn so sánh nếu số đó nhỏ hơn 0 thì bằng đối của nó.
                              ngược lại thì bằng chính nó. như vậy là có hàm trị tuyệt đối ngay.
                              ví dụ:
                              int abs(int x)
                              {
                              if(x>=0) return x;
                              else return -x;
                              }
                              He he, tìm đc rồi!
                              Thêm #include <math.h> vào là xong

Comment

• chào các anh em mới học vi xử lý.mà sao khó quá a`.anh chi nào co kinh nghiệm chỉ em với nha.hihi.va cho em phần mếm c nữa nha.thêm cách cwr dụng.thaks nhiều nhiều

Comment

Về tác giả

Collapse

kien_tran Tìm hiểu thêm về kien_tran

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X