Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin giúp đỡ về mạch led cube 5x5x5

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin giúp đỡ về mạch led cube 5x5x5

Mình đã làm xong hoàn thiện mạch rồi,
    Giờ cắm điện vào thì led chỉ hiển thị một hiệu ứng không đổi sang hiệu ứng khác, tắt điện đi cắm lại thì nó lại hiển thị hiệu ứng khác và cũng đứng im, không chịu nháy. Cũng làm công tắc reset rồi, khi ấn thì nó lại chuyển về một hiệu ứng khác và cũng đứng im, không nháy.
    Ai biết sửa như thế nào giúp với

-kiểm tra chân thạch anh đi bạn.
    - chuơng trình dung lượng quá lớn. CPU load cao, cũng rất dễ đơ
    Nguyễn Huy Biên - 01649 802 694
    gmail :

Comment

Liệu có bao giờ thạch anh không hoạt động nên nó không có dao động vì vậy nó chỉ hiện một kiểu không hả các bạn

Comment

ko có dao động sẽ ko có kiêu nào đâu bạn. bạn kiểm tra phần cứng xem có chập chạm chỗ nào ko nhé
        Nguyễn Huy Biên - 01649 802 694
        gmail :

Comment

bạn xem lại phần ngắt,hoặc có thể ct quá lơnchips ko load nổi

Comment

Mình thì góp ý xem thêm tụ reset

Comment

Nguyên văn bởi bienhou Xem bài viết
              ko có dao động sẽ ko có kiêu nào đâu bạn. bạn kiểm tra phần cứng xem có chập chạm chỗ nào ko nhé
              em cũng làm 1 cái led cube 5x5x5 với 89s52 nhưng đến khi cấp nguồn 9v thì chẳng có led nào sáng hết. khi với cấp nguồn thì toàn bộ 125 led đều lóe sáng chỉ trong nháy mắt rồi tắt ngấm không thấy có hiện tượng gì nữa, tối om, cũng không có hiệu ứng gì luôn. chập 2 chân của 1 trong 2 tụ của mạch dao động lại với nhau thì toàn bộ led sáng hết và nó cứ sáng như vậy không thấy có hiệu ứng gì cả. làm lại như vậy lần 2 thì lại thấy có 1 vài led sáng. làm lại lần 3 thì led vẫn sáng những vị trí sáng lại không giống với vị trí ban đầu.
              nguyên nhân là do đâu vậy có phải là do thạch anh chết không hay là do tụ gốm 33 bị ngủm rồi! mọi người giúp em với sắp đến 20/10 rồi

Comment

Nguyên văn bởi tntiam Xem bài viết
                em cũng làm 1 cái led cube 5x5x5 với 89s52 nhưng đến khi cấp nguồn 9v thì chẳng có led nào sáng hết. khi với cấp nguồn thì toàn bộ 125 led đều lóe sáng chỉ trong nháy mắt rồi tắt ngấm không thấy có hiện tượng gì nữa, tối om, cũng không có hiệu ứng gì luôn. chập 2 chân của 1 trong 2 tụ của mạch dao động lại với nhau thì toàn bộ led sáng hết và nó cứ sáng như vậy không thấy có hiệu ứng gì cả. làm lại như vậy lần 2 thì lại thấy có 1 vài led sáng. làm lại lần 3 thì led vẫn sáng những vị trí sáng lại không giống với vị trí ban đầu.
                nguyên nhân là do đâu vậy có phải là do thạch anh chết không hay là do tụ gốm 33 bị ngủm rồi! mọi người giúp em với sắp đến 20/10 rồi
                hôm nay ms thag 9 ma bác, bác kt vs thay thạch anh đi nha, thay code nếu code dung lượng lớn quá, chip không load nổi,
                bác cho code vô proteus xem chip làm việc bn %

Comment

Mạch của mình làm đã chạy rồi nhé đây là thành quả

Pic 000004 - YouTube

Các bạn chú ý đến mấy con tụ với cái công tắc chân reset là ok. Đó là kinh nghiệm của mình hihi

Comment

em cung vừa làm xong cái mạch này,gắn nguồn pin 9v vào thì toàn bộ led sáng hết,k hĩu sao nửa,thử con 89 khác thì nó cũng đo như trước.a nào biết nguyên nhân thì giúp em hộ,mạch này là cái dầu tiên làm à.mà em đã bỏ con trở thanh (ở đây k có) liệu có dc k

Comment

Ai giúp em làm cube5x5x5 với đã làm song phần điều khiển rồi còn phần cứng nữa là ok

Comment

Có hình ảnh càng tốt cảm ơn trước lun nha mấy huynh

Comment

giờ bạn chỉ còn làm khung led nữa thôi sao.

Comment

em xin hỏi là e mới làm xong mạch led cube 5x5x5, trong mạch em thấy có con 7805 như vậy thì phải cấp nguồn > 8v phải k, em muốn dùng nguồn 5v của cổng usb máy tính, tv luôn cho tiện thì bỏ con 7805 đi cấp trực tiếp cho MCU 8051 luôn có được ko vậy, và nguồn từ cổng usb máy tính có đủ cho led cube 5x5x5 hoạt động ko? thank

Comment

Nguyên văn bởi messi2410 Xem bài viết
                              em xin hỏi là e mới làm xong mạch led cube 5x5x5, trong mạch em thấy có con 7805 như vậy thì phải cấp nguồn > 8v phải k, em muốn dùng nguồn 5v của cổng usb máy tính, tv luôn cho tiện thì bỏ con 7805 đi cấp trực tiếp cho MCU 8051 luôn có được ko vậy, và nguồn từ cổng usb máy tính có đủ cho led cube 5x5x5 hoạt động ko? thank
                              Dùng nguồn 5v thì bỏ 7805 đi. Nguồn máy tinh sợ yếu đó bạn cắm chạy 1 lúc thì được chứ không nên chạy lâu
                              Ngày trước mình dùng nguồn điện thoại

Comment

Về tác giả

Collapse

soonti1 Tìm hiểu thêm về soonti1

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X