Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về mạch TRÁI TIM

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về mạch TRÁI TIM

hì hục làm cuối cùng lại bị lỗi thế này đây. ai biết chỉ m chỉnh lại với nhỉ
    vd0001_zpsbe3089f7.mp4 video by Tsubasa_Kun | Photobucket
    khi chạy có lúc bật mấy lần mới chạy, có lúc thì chạy đc ngay. chạy thì k chạy hết đc hiệu ứng mà cứ 1 lúc là lại như cũ. có 2 LED k chạy, thử riêng thì k cháy vẫn sáng bthg
    ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~ ĐỪNG ĐI QUA THỜI GIAN MÀ KHÔNG ĐỂ LẠI DẤU VẾT ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

2 con led thì bạn kiểm tra lại mối hàn , đo trở xem.
    Còn mình chẳng bít video của bạn lỗi cái gì , vì thực thế nó đang chạy k biết trương chình của nó ntn? bạn nạp thử code khác xem

Comment

code thì lúc ở quán m chạy thử chạy ngon lành rồi.
      ở đây là nó k chạy đc các hiệu ứng,khi chuyển hiệu ứng nhấp nháy cái là lại quay về hiệu ứng trc
      ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~ ĐỪNG ĐI QUA THỜI GIAN MÀ KHÔNG ĐỂ LẠI DẤU VẾT ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

Comment

post thế này chẳng ai giúp đk đâu. vì thực chất mà nói nó vẫn hoạt dộng ====> mạch k sai. còn lại chỉ là code thôi. hoặc là cái code k phù hợp với mạch của bạn. tức là ngõ ra khác nhau.

Comment

Nguyên văn bởi longdtskn Xem bài viết
          2 con led thì bạn kiểm tra lại mối hàn , đo trở xem.
          Còn mình chẳng bít video của bạn lỗi cái gì , vì thực thế nó đang chạy k biết trương chình của nó ntn? bạn nạp thử code khác xem
          bác này nói có lí đấy . bạn check lại các mối nối xem . trông chập chờn mà

Comment

đúng rồi. làm thủ công nên rất hay bị lỗi mối hàn. Bạn kiểm tra lại thử xem

Comment

Nguyên văn bởi hauik4 Xem bài viết
              hì hục làm cuối cùng lại bị lỗi thế này đây. ai biết chỉ m chỉnh lại với nhỉ
              vd0001_zpsbe3089f7.mp4 video by Tsubasa_Kun | Photobucket
              khi chạy có lúc bật mấy lần mới chạy, có lúc thì chạy đc ngay. chạy thì k chạy hết đc hiệu ứng mà cứ 1 lúc là lại như cũ. có 2 LED k chạy, thử riêng thì k cháy vẫn sáng bthg
              bạn gửi mạch và code lên anh em mới có ý kiếnđược chứ'

MOV NHÀ,ANH
              MOV NHÀ,EM
              ADD ANH,EM

Comment

Bác chjpchjp91. Em hỏi tí

Cái led matrix mà bác rao trong bài Quà tặng kool từ led matrix giá bao nhiêu bác nhỉ.

Comment

Bạn nói giá từng thứ xem nào.

Comment

Tks all
                    m đã sửa đc hoàn chỉnh rồi. m thiếu 7805 để ổn áp nên nó bị vậy
                    2 con led kia thì 1 con bị hở, 1 con thì do trở quá to (ko để ý vì cả túi cứ lấy thôi)
                    do k phải chuyên nên làm thủ công cũng mệt thật

Comment

Về tác giả

Collapse

hauik4 Tìm hiểu thêm về hauik4

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X