Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[Share-code] Mỗi ngày một bài tập về AT89S52

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi h04ng010 Xem bài viết
    cho em hỏi, giờ mình lập trình cho 32 led, từ 4 port của 89c52, giờ nếu mún tăng số led lên, mà mún lập trình cho mỗi led mình làm sao ạ?, mắc led theo kiểu song song hay nối tiếp, dùng con j để tăng số chân cho 89c52 ạ? cảm ơn
    muốn lập trình cho mỗi led thì điều khiển từng chân nha, thay vì từng Port

Comment

Nguyên văn bởi 31101992 Xem bài viết
      Bạn đến SPKT TPHCM thì gặp được mình
      bạn học ở đó hèn gì giỏi thật, mình không có điều kiện học được như vậy. rất ham mê nhưng không biết gì mới tức. để m học từ từ vậy. có chí thì nên

Comment

Bạn đến SPKT TPHCM thì gặp được mình
        Mềnh ở CD Công nghệ thủ đức nè. đam mê vdk. hum nào cafe trao đổi kiến thức được k bạn.

Comment

Nguyên văn bởi vdanhp Xem bài viết
          Mềnh ở CD Công nghệ thủ đức nè. đam mê vdk. hum nào cafe trao đổi kiến thức được k bạn.
          Ok. thích thì chiều. mình cũng còn gà lắm

Comment

Nguyên văn bởi DT02 Xem bài viết
            bạn học ở đó hèn gì giỏi thật, mình không có điều kiện học được như vậy. rất ham mê nhưng không biết gì mới tức. để m học từ từ vậy. có chí thì nên
            trường nào không quan trọng, làm được mới quan trọng

Comment

Ok. thích thì chiều. mình cũng còn gà lắm
              yahoo mềnh đây nguoivodanhtoi

Comment

Bài tập 13

Viết chương trình đếm xung ngoại counter 1 từ 0 đến 300 hiển thị trên led 7 đoạn
                TẢI CODE VÀ FILE MÔ PHỎNG:BAI_916_DEM_XUNGNGOAI_300_T1.rar
                Last edited by 31101992; 15-07-2013, 17:48.

Comment

Bài tập 14

Viết chương trình đếm sản phẩm dùng counter 0 từ 0 đến 300, hiển thị trên 3 led 7 đoạn
                  TẢI CODE VÀ FILE MÔ PHỎNG: BAI_917_DEM_XUNGNGOAI_300.rar

Comment

w=(w>>1)+0x80000000 câu lệnh này hoạt động thế nào vậy bạn?

Comment

Viết chương trình đếm sản phẩm dùng counter 0 từ 0 đến 300, hiển thị trên 3 led 7 đoạn
                      TẢI CODE VÀ FILE MÔ PHỎNG: BAI_917_DEM_XUNGNGOAI_300.rar
                      code bạn gủi cho mình phần mô phỏng mấy nút nhấn không tác dụng bạn ơi. mình tìm được code này trên diễn dàn bạn sửa giùm m được không?
                      code điều khiển máy ấp trứng: nhiệt độ ổn định từ 37-38 độ (<37 thì bật , >=38 thì ngắt) hiển thị 2 led 7 đọan, dùng atmega8 cảm biến 18b20 . chạy ok bạn có thể sửa như sau: thêm 2 nút nhấn để chỉnh nhiệt độ mà mình muốn nó ổn định, ví dụ bấm nút up lên 39 độ thì khi đạt 39 độ thì tự ngắt, dưới thì tự bật.
                      cảm ơn bạn rất nhiều!

Comment

Comment

Nguyên văn bởi giang1880 Xem bài viết
                          cái này là vừa dịch sang phải vừa cộng vào 1 bit đó bạn, sáng dần từ trái sang phải 32 bit, 8=1000,lưu ý dấu + có thể thay bằng |

Comment

Nguyên văn bởi DT02 Xem bài viết
                            code bạn gủi cho mình phần mô phỏng mấy nút nhấn không tác dụng bạn ơi. mình tìm được code này trên diễn dàn bạn sửa giùm m được không?
                            code điều khiển máy ấp trứng: nhiệt độ ổn định từ 37-38 độ (<37 thì bật , >=38 thì ngắt) hiển thị 2 led 7 đọan, dùng atmega8 cảm biến 18b20 . chạy ok bạn có thể sửa như sau: thêm 2 nút nhấn để chỉnh nhiệt độ mà mình muốn nó ổn định, ví dụ bấm nút up lên 39 độ thì khi đạt 39 độ thì tự ngắt, dưới thì tự bật.
                            cảm ơn bạn rất nhiều!
                            code của mình chỉ đo nhiệt độ thôi, còn 2 cái nút tại lấy từ bài khác nên chưa xóa, bạn xem code đó chèn phần điều khiển vào

Comment

chủ thớt cứ tiếp tục pót những bài mới , không nên chỉnh sửa quá nhiều theo ý của các thành viên khác ,để cho các bạn ấy tự học ,tự suy nghĩ thêm thì mới tiến bộ đươc

cám ơn chủ thớt

Comment

Nguyên văn bởi vungtau88 Xem bài viết
                                chủ thớt cứ tiếp tục pót những bài mới , không nên chỉnh sửa quá nhiều theo ý của các thành viên khác ,để cho các bạn ấy tự học ,tự suy nghĩ thêm thì mới tiến bộ đươc

cám ơn chủ thớt
                                ok. cám ơn bạn, mình sẽ tiếp thu

Comment

Về tác giả

Collapse

31101992 Tìm hiểu thêm về 31101992

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X