Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ai có thể lập trình giúp mình với phần cứng này đc không

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ai có thể lập trình giúp mình với phần cứng này đc không

mình đang làm 1 bài tập về đếm số lần bấm phím và hiển thị trên led7 thanh. mình đã hỏi qua nhưng mình không hiểu rõ nên nhờ các bạn chỉ rõ hơn. thx các bạn trước

dưới đây là phần cứng mình dự tính dùng, các bạn xem có vấn đề j thì giúp mình chỉnh sửa và lập trình nha.
    Attached Files

Comment

Pó dò chấm nét lun.
      Tôi đã chỉ cho bạn cả phần cứng lẫn phần mềm rồi mà, bạn còn chưa hiểu chỗ nào ???

Comment

Bạn TerryFox nên bình tĩnh suy nghĩ cho bài của mình,nên suy nghĩ thấu đáo nếu có chỗ nào chưa hiểu hãy lập topic hỏi .Mình thấy bạn thiết kế phần cứng nhiều điểm còn chưa chính xác. Bạn sangthai đã hướng dẫn cả phần mềm và cứng ở topic trước rồi đó.Thay vì ngồi chờ người khác giúp đỡ bạn nên tìm hiểu trên diễn đàn vì đã có rất nhiều người hỏi như bạn rồi.
        Chúc thành công!

Comment

bạn nên dùng port p2 de quét lét còn p3 bạn nên dùng cho phím vì port p3 co chân dùng ngắt ngoài la p3.3

Comment

mình thấy phần cứng của bạn sangthai trên mo phỏng thì ổn rồi, nhưng trên thực tế thì bạn phải thêm vào cac traisistor tai cac pin3- pin đìều khiển led - led 7 đoạn thì nên dùng led cathode chung

Comment

Về tác giả

Collapse

TerryFox Tìm hiểu thêm về TerryFox

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X