Thông báo

Collapse
No announcement yet.

HELP!!! AT89S52 nạp chương trình vào thì chương trình chạy ko đúng !!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• HELP!!! AT89S52 nạp chương trình vào thì chương trình chạy ko đúng !!!

e đang gặp vấn đề thế này: chương trình e viết trên Keil C cho AT89s52 sau khi biên dịch thì phần mềm Keil C báo chương trình chỉ có 3kb, nạp vào AT89s52 thì phần mềm nạp ko báo lỗi gì hết, nhưng khi chạy thì các hiệu ứng chạy lẫn lộn với nhau, e làm led trái tim RGB, các bác giúp e với !!!
    file mô phỏng và CT TT RGB

mô phỏng thì chạy tốt rồi, nếu vào mạch thật mà chạy lung tung thì chắc mạch thực tế bạn làm không khớp với mạch mô phỏng rồi, bạn xem lại chân cẳng xem chuẩn chưa

Comment

Nguyên văn bởi nghiant9x Xem bài viết
      e đang gặp vấn đề thế này: chương trình e viết trên Keil C cho AT89s52 sau khi biên dịch thì phần mềm Keil C báo chương trình chỉ có 3kb, nạp vào AT89s52 thì phần mềm nạp ko báo lỗi gì hết, nhưng khi chạy thì các hiệu ứng chạy lẫn lộn với nhau, e làm led trái tim RGB, các bác giúp e với !!!
      file mô phỏng và CT TT RGB
      Bạn nên che bớt các lệnh lại (bằng /* ..... */), sau đó dịch lại, nạp chạy thử - nếu ok thì mở thêm lệnh ra dịch lại chạy tiếp, ... cứ như thế đến khi nào phát hiện ra nó chạy lung tung để khoanh vùng lỗi.
      0912666017

Comment

cám ơn 2 bác! em phát hiện ra lỗi rồi

Comment

các bác biết code thì giúp em code 89c52 để điều khiển led 7 thanh từ 1-9 với độ trễ 1s với ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

nghiant9x Tìm hiểu thêm về nghiant9x

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X