Thông báo

Collapse
No announcement yet.

led matrix

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• led matrix

em mới hoc về vi điều khiển 89c51.thầy mới dạy về led matrix.em không biết cách xác định địa chỉ từng đèn led trên matrix .mong anh chị giúp đỡ

Nguyên văn bởi hoapho Xem bài viết
    em mới hoc về vi điều khiển 89c51.thầy mới dạy về led matrix.em không biết cách xác định địa chỉ từng đèn led trên matrix .mong anh chị giúp đỡ
    Có vào xem trong này chưa?
    http://dientuvietnam.net/forums/showthread.php?t=251

Comment

Đề tài này bạn nghiên cứu tới đâu rồi? Mình cũng quan tâm về Led ma trận. Bạn muốn bít địa chỉ Led như thế nào thì bạn kiếm datasheet của nó. Led ma trận nhiều loại: 1 màu, 2 màu ... do đó sơ đồ chân cũng khác nhau đó

Comment

Bạn lấy cái đồng hồ mà đo chứ, để mức đo đi ốt ấy, đo đến đâu ghi lại đến đó. Mua béng con led ma trận 2 màu mà dùng ( giá 2 màu và 1 màu là như nhau), tất nhiên có thể bạn chỉ dùng 1 màu của con 2 màu đó thôi.
        Led ma trận 1 màu rất khó đi mạch, cộng với chân của nó thì lung tung, còn led 2 màu thì chân rất theo thứ tự.

Comment

vao trang nay tham khao nha: http://ledanpro.hnsv.com/

Comment

mình nghĩ cái này phải xem mạch làm sao đã thì mới biết đường mà lần chứ nói chung chung thì bó tay luôn

Comment

Về tác giả

Collapse

hoapho Tìm hiểu thêm về hoapho

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X