Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các bạn tư vấn dùm giải thuật của led matrix

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các bạn tư vấn dùm giải thuật của led matrix

Mình làm quang báo sử dụng 3led matrix dùng 3 con 74hc541 để đệm và điều khiển,C1815 để wed hàng. Mình đã làm cho matrix chạy từ trái qua phải và từ phải qua trái thành công.
    Bây giờ mình muốn làm cho matrix xuất hiện chữ " HELLO" và nhấp nháy 3 lần thì làm như thế nào
    Làm cho matrix chạy từ trên xuống dưới rùi đứng yên sau đó chạy từ dưới len trên và dứng yên thì làm như thế nào
    Còn nhiều giải thuật làm cho matrix chạy chử khác nữa mong các sư huyen chỉ giúp
    Mình dùng led matrix anot chung
    C1815 để wed hàng
    74hc541 để đưa dữ liệu vào cột
    thank các bác trước

Nguyên văn bởi tld007 Xem bài viết
    Mình làm quang báo sử dụng 3led matrix dùng 3 con 74hc541 để đệm và điều khiển,C1815 để wed hàng. Mình đã làm cho matrix chạy từ trái qua phải và từ phải qua trái thành công.
    Bây giờ mình muốn làm cho matrix xuất hiện chữ " HELLO" và nhấp nháy 3 lần thì làm như thế nào
    Làm cho matrix chạy từ trên xuống dưới rùi đứng yên sau đó chạy từ dưới len trên và dứng yên thì làm như thế nào
    Còn nhiều giải thuật làm cho matrix chạy chử khác nữa mong các sư huyen chỉ giúp
    Mình dùng led matrix anot chung
    C1815 để wed hàng
    74hc541 để đưa dữ liệu vào cột
    thank các bác trước
    bạn ơi! bạn dùng ASM hay C vậy! bạn làm bảng 16x32 quét hàng hả bạn! mình còn đang cho dịch chữ chạy ngang còn chưa xong nưa! bạn có thể share code và mạch cho mình tham khảo thêm ko! cảm ơn bạn rất nhiều

Comment

hjjjjjj
      mình làm bảng 8x24 thui, mình viết bằng ASM
      Máy mình dang bị hư khi nào sửa xong mình up cho
      Có đại ca nào chỉ giúp dùm giải thuật với
      thank

Comment

sao không có ai tư vấn giúp dùm vậy ta

Comment

Mình thấy trong diễn đàn nói rất nhiều về led matrix mà?
          Vũ xuân Lợi
          YM!:

Comment

Em không tin bác làm được chữ chạy phải - trái mà lại bó tay trong việc làm nhấp nháy 3 lần?

Thuật toán dịch chữ chạy lên xuống: {byte1, byte2,..., byte7, byte8}

data_out = (byte_i >> 1) | (byte_i << 7)

data_out = (byte_i >> 2) | (byte_i << 6)
            .....

Chúc bác thành công!
            __]\/[|2. |3()]\/[__

Comment

Về tác giả

Collapse

tld007 Tìm hiểu thêm về tld007

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X