Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Help me(led matrix 64*64)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

http://www.mediafire.com/?ufd34bz6bq9yndq
    Hj, tui gửi nhầm link!
    sorry!
    cái đầu là 64x64 hiển thị ảnh cái cầu thang nhà tui đó!

Comment

Tui không chuyên món nầy lắm mà chỉ học cho zui thui, chưa làm mạch thật to cỡ vậy!
      Nhưng quét và hiển thị mấy cái LCD cớ lớn nó cũng vậy nên ngâm cứu luôn!
      vi điều khiển tui dùng là pic thui!
      Pác nào thích ngâm cứu sâu về matrix thì nên chuyển dòng này, theo mình thấy nó khá mạnh!
      code thì vẫn như 16x64 mà các Pác đã ngâm cứu thui, cải tiến hơn chút để tăng tốc độ!
      sử dụng SPI đó và đẩy dữ liệu một phát mấy hàng là ok ngay!

Comment

MK. thằng mf lại bị lag rồi, load mãi k vào dc. sau post bài bạn gửi đính kèm load về cho nhanh

Comment

Load dc rồi. pác share cho anh em file mô phỏng và code chương trình cho anh em ngâm cứu đi.
          Thanks

Comment

lâu roài tui ghót máy mấy lần mất hết dữ liệu nên ko có code và file mô phỏng đâu nhưng nói sơ qua nha:
            - Bạn down cái code 16x64 với 89c52 file .c đó về, đọc hiểu file đó là ok
            -thay 89c52 bằng con pic nào đó mà bạn định ngâm cứu
            -sử dụng SPI cứng của pic để truyền dữ liệu quét theo hàng
            -bảng lớn thì quét 1 lúc 2 hoặc 4 đường dữ liệu
            -tính tần số quét hợp lý
            Các bạn cứ code di, các bạn đã làm với 16xxxx rùi mà, chỉ thay sang vdk khác thui!
            Có gì mắc thì gửi lên đây tui trả lời cho!
            Tui giờ đang làm đồ án tốt nghiệp ko có tg code lại đâu.!
            Chúc các bạn sớm thành công!

Comment

vâng cho em cái mạch này với các bác ơi 16*128 nà em muốn làm matrix mà chưa biết làm thế nào cả em rất thích học làm cái này vì tự tìm tòi nên k biết làm . mail cảu em là phamtanvu88@gmail.com
              DANIEL VU

Comment

post cái ảnh này cho các bác có hứng làm. Đề tài tốt nghiệp của mình.Hihi. Đây là logo trường ĐHHHVN. Mình dùng avr(Mega8515 hoặc Mega128 tùy tiền). Kích cỡ bảng lên tới 4 tầng, mỗi tầng 10 tấm 32x16 là BT(Lúc đó Ko có tiền để mở rộng hơn). Hiện giờ đang kinh doanh cái matrix này.
                Attached Files

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
                Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

mình cũng định làm logo mà.
                  Bạn có thể up lên cho anh em tham khảo đc ko?
                  chứ đưa mỗi hình thế thì đâu để làm gì

Comment

Nguyên văn bởi hoangdai Xem bài viết
                    post cái ảnh này cho các bác có hứng làm. Đề tài tốt nghiệp của mình.Hihi. Đây là logo trường ĐHHHVN. Mình dùng avr(Mega8515 hoặc Mega128 tùy tiền). Kích cỡ bảng lên tới 4 tầng, mỗi tầng 10 tấm 32x16 là BT(Lúc đó Ko có tiền để mở rộng hơn). Hiện giờ đang kinh doanh cái matrix này.
                    Pác này kinh doanh thì sao mà share cho anh em được chứ! Heheehhehehehehehheheh!
                    Lần sau ai hỏi gì thì Pác trả lời nha, đừng post cái hình rùi bỏ không thía, ngoài đường đầy cái hoành tráng hơn cái này mà!cái này có là cái đinh rỉ gì đâu, heheeheh!
                    tui học matrix lâu roài, ko còn các project đã làm vì tui ko theo món này, ko thì tui post lên cho a e cả mấy cái 64x64 và 512x512 luôn, tui đã thử roài mà! hehehhehe!

Comment

GHớm_Có ai khoe khoang chi đâu_Tại thấy có bác kêu là post hình lấy cảm hứng thì mình post chơi thôi.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
                      Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

Về tác giả

Collapse

macminh Tìm hiểu thêm về macminh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X