Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nhận dạng mật độ người bằng camera_liệu có khả thi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nhận dạng mật độ người bằng camera_liệu có khả thi

Mình có ý định làm đề tài về điều khiển đèn giao thông ngã tư (Trọng điểm) thông qua camera.Nó sẽ nhận biết xem tuyến đường nào có số lượng người đông thì ưu tiên hơn.Thời gian mở nhiều hơn.Các cao thủ cho mình xin ý kiến được ko??Thanks!

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
    Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

vay camera pac phai nhan mat nguoi va dem dc bao nhiu nguoi a? em thay cug kho wa pac a

Comment

Trên thế giới có chưa nhỉ ? Một bài toán khó ???

Comment

Nguyên văn bởi compvis Xem bài viết
        Trên thế giới có chưa nhỉ ? Một bài toán khó ???
        Có rồi bạn ạ, nhưng chưa dùng cho hệ thống đèn giao thông mà dùng cho navi, người ta đặt các camera trên các tuyến đường thông báo thông tin đường nào tắc đến các khách hàng sử dụng dịch vụ navi này của họ.

Hôm trước mình vừa đi triễn lãm thấy hãng Nec vừa giới thiệu một loại camera cảm ứng nhiệt độ rồi hiển thị vùng nhiệt độ đó lên màn hình. Phương tiện giao thông chủ yếu sử dụng động cơ đốt trong nên có thể dùng loại camera này để đếm phương tiện trên đường thông qua các vùng nhiệt độ cao đó.
        Last edited by tieubu01; 08-10-2009, 13:34.

Comment

Đề tài này, có 1 anh trong khoa em đang nghiên cứu đó.

Comment

Có 1 nhóm bạn SV K49,50 khoa ĐTVT BKHN đã thực hiện đề tài tương tự thế này cách đây nửa năm nhưng hình như kết quả vẫn chỉ ở mức demo. Đến bây giờ đã có cải thiện nào chưa thì 3F cũng ko rõ. Đề tài là đếm người trong một phòng họp lớn, hội trường, hay một khu vực sinh hoạt chung của 1 đơn vị nào đó (áp dụng cụ thể cho BK luôn) để điều chỉnh ánh sáng, hệ thống điều hòa, thông gió thích hợp. Để tránh spam, bạn nào thực sự quan tâm thì PM cho 3F, 3F sẽ reply contact của đội làm đề tài đó cho.

Comment

Về tác giả

Collapse

hoangdai Hoàng Đình Đại-Điện tự động công nghiệp Tìm hiểu thêm về hoangdai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X