Thông báo

Collapse
No announcement yet.

chạy ứng dụng đồng thời trên PC và board ARM

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• chạy ứng dụng đồng thời trên PC và board ARM

Chào cả nhà.
    Mình đang xây dựng chương trình ứng dụng tcp/ip trên QT. Để kết nối giữa máy tính và board ARM thì ứng dụng khi build cần chọn như thế nào? Ứng dụng trên PC lựa chọn build Desktop hay Embedded linux?
    Mình đã thử PC với Desktop, board ARM với Embedded linux nhưng k có kết quả gì.
    Mong có hồi âm

Nguyên văn bởi kute_hvkt Xem bài viết
    Chào cả nhà.
    Mình đang xây dựng chương trình ứng dụng tcp/ip trên QT. Để kết nối giữa máy tính và board ARM thì ứng dụng khi build cần chọn như thế nào? Ứng dụng trên PC lựa chọn build Desktop hay Embedded linux?
    Mình đã thử PC với Desktop, board ARM với Embedded linux nhưng k có kết quả gì.
    Mong có hồi âm
    Trước hết cứ build trên desktop chạy thử xem chương trình đã ổn chưa, rồi build lại cho chạy trên board. Nhiều khả năng do chương trình bạn viết chưa ổn hoặc build cho board chưa đúng

Comment

Mình đã chạy ứng dụng trên PC rồi, 2 ứng dụng đã kết nối được với nhau. Mình chỉ sửa địa chỉ IP và port rồi build ứng dụng luôn.
      Mình dụng port 8080 .

Comment

Nguyên văn bởi kute_hvkt Xem bài viết
        Mình đã chạy ứng dụng trên PC rồi, 2 ứng dụng đã kết nối được với nhau. Mình chỉ sửa địa chỉ IP và port rồi build ứng dụng luôn.
        Mình dụng port 8080 .
        Thử dùng port khác xem, không nên dùng các port đặc biệt vì có thể bị xung đột.

Comment

lần đầu mới nghe đến thuật ngữ này

Comment

Về tác giả

Collapse

kute_hvkt Tìm hiểu thêm về kute_hvkt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X