Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đọc thẻ nghi vào database

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Đọc thẻ nghi vào database

Xin các Anh chị giúp đỡ
    mình gặp cái đề tài đọc thẻ từ card CR500 reader /writer ghi vào database MySQL(linux càng tốt)
    ANH/chị nào có tài liệu hoặc từng làm cái này rồi Mong các Anh chị giúp đỡ hướng dẫn mình chút
    Cái này hơn giống mô hình nhà giữ xe( mình đã tìm hiểu mà chưa đâu vào đâu, nên rất mong các bạn và ACE giúp hướng dẫn.Thanks các bạn đã đọc tin)

Nguyên văn bởi conkiengvang Xem bài viết
    Xin các Anh chị giúp đỡ
    mình gặp cái đề tài đọc thẻ từ card CR500 reader /writer ghi vào database MySQL(linux càng tốt)
    ANH/chị nào có tài liệu hoặc từng làm cái này rồi Mong các Anh chị giúp đỡ hướng dẫn mình chút
    Cái này hơn giống mô hình nhà giữ xe( mình đã tìm hiểu mà chưa đâu vào đâu, nên rất mong các bạn và ACE giúp hướng dẫn.Thanks các bạn đã đọc tin)
    cậu làm được những gì hay hướng làm ntn thì bảo để ae còn tư vấn giúp đỡ chứ chắc chưa ai làm cái này đâu

Comment

cảm ơn bạn tan0710
      1. mình không biết sử dụng ngôn ngữ nào để lấy thông tin từ card CR500 reader /writer ( mình thấy card CR500 này có hỗ trợ windows 2k, xp ko thấy sp trên linux) mình muốn khi đưa thẻ qua đầu đọc thì nó xuất thông tin này ra hoặc nghi vào database
      kiến thức này mình bị hổng, cái này mình chưa làm được
      2. Nếu lấy thông tin này rồi thì sau đó đẩy vào database( cái này mình nghĩ chắc mình có khả năng làm được)

3. Mình thấy nó cũng giống nhà giữ xe sử dụng thẻ từ( A/C nào có source nhà giữ xe cho em xin tham khảo)

Hi vọng các bạn có kinh nghiệm giúp đở.
      Last edited by conkiengvang; 08-09-2013, 13:06.

Comment

có phải là cái này không.?
        Cr500 đầu đọc/nh
        nó ghi rõ ở dưới còn gì.

Comment

Về tác giả

Collapse

conkiengvang Tìm hiểu thêm về conkiengvang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X