Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nhờ tư vấn mua board nhúng có thể cài Linux, Android để nghiên cứu

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nhờ tư vấn mua board nhúng có thể cài Linux, Android để nghiên cứu

Chào ae trên dtvn.
    Mình hiện đang làm lập trình software cho một cty ở TP HCM. Trước đây mình làm một số dự án chạy WINCE. Sắp tới mình cần nghiên cứu trên Linux, Android.
    Hiện cty yêu cầu mình tìm mua vài board nhúng (cùng loại) có thể chạy Linux, Android (nêu có thêm WINCE càng tốt). Mình thấy board này có vẻ được : Smart210 3G (SDK1208)
    nhưng lại không thấy wifi mudule. Mình đã liên lạc thegioiic nhưng mấy em tư vấn ở đó không biết gì về kỹ thuật, không tư vấn được.

Vậy mình muốn hỏi là làm cách nào có thể đặt mua 2 board tương tự như trên, nhưng có hỗ trợ wifi (gắn thêm cũng được). Rất mong nhận được sự chỉ dẫn của ae.

Chân thành cảm ơn.

dòng friendly arm thì board đó là khá chuẩn rồi bạn nhé,
    còn nếu muốn có có wifi module thì phải tự làm mạch wifi module + tự porting
    không thì phải mua cái usb wifi được porting sẵn cho board này.
    còn đầu tư hẳn hoi thì bạn mua cái smart4412 thì có đầy đủ wifi, bluetooth,.. tha hồ mà nghiên cứu.
    tuy nhiên smart4412 có thể chưa support tftp, nfs để boot qua cổng ethernet,
    vì các board đời mới này thường dùng con chip DM9621 cho cổng ethernet chưa được porting trong uboot, và sẽ gây một số khó khăn cho bạn.
    Last edited by xlight; 30-01-2015, 10:09.

Comment

Cảm ơn xlight, 1 like cho bạn ^^

Comment

Bạn có thể mua BeagleBone Black (chip TI), giá rất rẻ mà board này open souces cả hardware lẫn software. Board hỗ trợ WinCE7, Linux, Android.

Comment

Bạn có thể xem Orange pi (http://orangepi.me) giá rẻ cài dc Linux và Android

Comment

Về tác giả

Collapse

litikali Tìm hiểu thêm về litikali

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X