Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xử lý file wav bằng matlab???

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xử lý file wav bằng matlab???

chào các bạn , mình đang làm đề tài " cắt từng từ trong file wav ra luu thanh từng file" mình không biết bắt đầu như thế nào ? có bạn nào hướng dẫn hướng đi giúp mình với ? thank nhiu

bạn tìm và đọc tài liệu về việc open file, read file,write file trong matlab sau đó sử dụng ngôn ngữ lập trình để thực hiện open rồi đọc dữ liệu và tạo file mới -> ghi dữ liệu vào file mới tạo trong môi trường matlab.

Comment

Nguyên văn bởi ad2408 Xem bài viết
      chào các bạn , mình đang làm đề tài " cắt từng từ trong file wav ra luu thanh từng file" mình không biết bắt đầu như thế nào ? có bạn nào hướng dẫn hướng đi giúp mình với ? thank nhiu
      mình k hiểu xử lý của bạn ở đây là gì nên mình nói chung chung thôi
      muốn xử lý được thì phải viết code. tùy theo mong muốn của bạn sao thì viết code như vậy
      để xử lý đc thì mình phải qua 4 công đoạn:
      1. ghi âm
      2. lưu
      3. lấy file từ cơ sở dữ liệu
      4. xử lý
      tốt nhất nên làm trên gui của phần mềm matlab sẽ dễ hơn

Comment

Cái này đơn giản thôi, bạn dùng thuật toán VAD (Voice Activity Dectection) là làm được ngay.
        Thuật toán này cho phép bạn Detect ra những frame có tiếng nói. Cuối cùng là bạn làm 1 vòng lặp và ghi toàn bộ những đoạn frame có tiếng nói ấy ra. Mỗi đoạn frame có tiếng nói là 1 file wav.
        hết!

Comment

vao matlab danh command.
          help readwav sau do' enter se co' huong dan ve wavread.tiep help wavwrite va enter.
          muon cat ra thanh tung doan thi ban dung 1 mang moi luu gia tri bat dau tu 1 nhe',roi write wav cai mang do'.
          may ban hoc nhieu ma tieng viet lai ko hieu.con cai' thuat toan cat tieng noi' chi ap dung voi moi truong it tieng on thoi.
          Last edited by rptdnmqs; 04-02-2013, 08:41.
          , , ,

Comment

Về tác giả

Collapse

ad2408 Tìm hiểu thêm về ad2408

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X