Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch nạp DLE500USB cho DSP TI

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mạch nạp DLE500USB cho DSP TI

Lặn lội mãi trên net em mới kiếm dược cái mạch này của nga http://prodigi.shamil.ru/projects/dle500usb/ tuy nhiên không biết tiếng nga nên không biết cụ thể như thế nào chỉ biết là nó có sơ đồ mạch, firmware ,driver đầy đủ .Nạp tương tự như XDS510 .Do không có điều kiện nên em chưa thử làm được.bác nào làm tiên phong cho anh em theo với ( hi vọng là PNLAB hay TME).có cả mạch layout và mạch nguyên lý nhưng rất tiếc là vẽ bằng PCAD .Em đang download pcad khi nào cài xong em sẽ chụp lại cái sơ đồ nguyên lý.
    Attached Files

driver firmware và sơ đồ mạch
    (chi tiết xem ở http://prodigi.shamil.ru/projects/dle500usb/ )
    Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi qkhanh Xem bài viết
      driver firmware và sơ đồ mạch
      (chi tiết xem ở http://prodigi.shamil.ru/projects/dle500usb/ )
      Hỏi câu hơi ngốc nhưng mạch này nạp được cho những dòng nào của TI vậy bạn?

Comment

Nguyên văn bởi kkkk Xem bài viết
        Hỏi câu hơi ngốc nhưng mạch này nạp được cho những dòng nào của TI vậy bạn?
        ở dây có nói mà bạn http://prodigi.shamil.ru/projects/dle500usb/
        TMS320C64x, TMS320C55x, TMS320C28x........

Comment

các cao thủ cho một vài ý kiến chứ nhỉ.

Comment

cái mạch này các bác định chế lại à?

Comment

sao lại chế lại.có sơ đồ mạch và firmware đầy đủ mà.chỉ việc vẽ lại mạch nạp chương trình cho con AT91S256 là được mà.có vẻ ít người quan tâm đến dsp của ti .

Comment

em nghỉ bà con ít xài>> nhu cầu thấp nên các nhà sản xuất chưa làm

Comment

Nguyên văn bởi nhatson.elec Xem bài viết
                  em nghỉ bà con ít xài>> nhu cầu thấp nên các nhà sản xuất chưa làm
                  he he ehe he eh, có lẽ ko phải thế vì sau khi đọc kỹ lại tại hạ thấy là bản thân nhà SX có nói là:
                  1. Phiên bản hiện nay support cho đầy đủ DM642, C6414/15/16.
                  2. Các tính năng hiện nay là:
                  • Supports Code Composer Studio v2.x and v3.x (selected in the driver settings).
                  • Ability to load, start and stop the program.
                  • The possibility of stepping through the program (Step Into, Step Over).
                  • Ability to set / remove breakpoints and perform on them.
                  • Ability to reset the processor (Reset CPU).
                  • A programmable frequency TCK (theoretically up to 24 MHz, almost 12 MHz).

. . . . . .

bác nào làm chuội bạch đi chứ tại hạ thì . . . . chịu. Hiện giờ tại hạ đang có 3 con chip C5507/09 và 10 con F2812 mà muốn làm gì cũng chỉ có cách boot thôi. Tuy vậy thì cũng có mạch JTAG - USB của mấy thằng china mà cũng ko làm gì được vì ko có được linh kiện, mạch đó sử dụng con ACT8990, CPLD, . . . Hy vọng có cao nhân cùng mong muốn để hpwj tác nghiên cứu.
                  0989124480.
                  Chúc vui vẻ !
                  Troi ko so dat ko so chi so minh ko biet so

Comment

phù download mãi mới xong cái PCAD2004 .sơ đồ mạch đây các bác tham khảo nha
                    .(em cắt ra thành nhiều phần cho vào file word cho dễ nhìn ,ai quan tâm thì tốt nhất là download cái pcad về có cả PCB luôn)
                    Attached Files

Comment

sơ đồ của cả hâi mạch
                      Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi Kesitinh Xem bài viết
                        bác nào làm chuội bạch đi chứ tại hạ thì . . . . chịu. Hiện giờ tại hạ đang có 3 con chip C5507/09 và 10 con F2812 mà muốn làm gì cũng chỉ có cách boot thôi. Tuy vậy thì cũng có mạch JTAG - USB của mấy thằng china mà cũng ko làm gì được vì ko có được linh kiện, mạch đó sử dụng con ACT8990, CPLD, . . . Hy vọng có cao nhân cùng mong muốn để hpwj tác nghiên cứu.
                        0989124480.
                        Chúc vui vẻ !
                        mình thấy mạch này không hề khó kiếm linh kiện AT91S64 hoặc S128 ở Việt Nam không thiếu.Muốn học DSP của TI quá nhưng không có cái gì để thử

Comment

Ai làm mạch này rồi cho ý kiến nhé. em cũng bắt đầu nghiên cứu DSP. làm được mạch này thì giảm chi phí kha khá đấy nhỉ?

Comment

Mạch nạp này có nạp dc cho con TMS320LF2406 k hả bác

Comment

Nguyên văn bởi vokihut Xem bài viết
                              Mạch nạp này có nạp dc cho con TMS320LF2406 k hả bác
                              theo mình được biết thì mạch nạp này tương tự như XDS510 nhưng có nạp được không thì phải thử mới biết .hiện nay trên thị trường có 2 loại mạch nạp phổ biến là XDS510 và XDS560 (pro hơn).mình tìm mài firmware của mạch XDS510 hoặc XDS560 mà không thấy.

Comment

Về tác giả

Collapse

qkhanh Tìm hiểu thêm về qkhanh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X