Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giải pháp nào cho mạng wireless??

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giải pháp nào cho mạng wireless??

hiện giờ em đang có 2cái modem wireless hiệu dlink, em muốn dùng cái thứ nhất để kết nối internet và phát sóng wireless, cái thứ 2 nối mạng với cái thứ nhất dùng sóng wireless( ko dùng cáp) vậy thì em phải cấu hình như thế nào để 2 thiết bị thông với nhau và có thể truy cập mạng ở cái thử 2 (phương pháp này có thể mở rộng phạm vi phát sóng wireless ko) xin các anh góp ý cho em.

Về nguyên tắc, cái modem thứ 2 phải có chức năng repeter, nếu không có chức năng này thì..... quên khẩn trương.
    Email: - Mobil: tạm thời ngừng liên lạc 1 thời gian
    Giới thiệu website kiếm tiền trực tuyến & tăng thứ hạng website.

Comment

Mình không cấu hình wireless nhiều lắm nhưng theo mình thi cứ cấu hình static route như bình thường khi nối 2 modem bằng cổng fast ethernhet(đương nhiên là phải có repter)
      |

Comment

bạn nghaihai nói đúng nếu muốn sử dụng 2 con mà ko phỉa đi dây thì con thứ 2 phải có chức năng repeater còn ko có chức nang này thì bạn khai báo 2 con cùng 1 SSID và đặt cùng password

Comment

Nguyên văn bởi xuantien Xem bài viết
          bạn nghaihai nói đúng nếu muốn sử dụng 2 con mà ko phỉa đi dây thì con thứ 2 phải có chức năng repeater còn ko có chức nang này thì bạn khai báo 2 con cùng 1 SSID và đặt cùng password
          chi can doi ip cua 2 wireless khac nhau la ok rui
          vd:cai kia la 192.168.1.1 thi cai kia la 192.168.1.2

Comment

Ngoài việc phải đổi IP ra Bạn còn phải tắt DHCP của một trong hai cái modem thì mạng mới thông được .Còn không thì hai cai sẽ thay phiên nhau để vô mạng internet

Comment

Nguyên văn bởi xuantien Xem bài viết
              Không có chức năng Repeater thì em nghĩ là không được.

Comment

Về tác giả

Collapse

truongsonkg Tìm hiểu thêm về truongsonkg

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X