Thông báo

Collapse
No announcement yet.

IPv4 và IPv6

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• IPv4 và IPv6

Chào anh chị. Em đang muốn làm đề tài tìm hiểu nâng cấp mạng từ IPv4 lên IPv6. Em chưa biết bắt đầu từ đâu, vốn hiện có của em mới chỉ là những kiến thức cơ bản về IPv4 học trên lớp. Các anh chị có thể cho em xin tên một số tài liệu cần thiết được không: các RFC, phần mềm mô phỏng cấu hình địa chỉ và cách hoạt động v.v... Cảm ơn anh chị nhiều nhiều ạ!

Câu hỏi của bạn chung chung quá. Bạn muốn mô phỏng mạng cảm biến với ipv6? Tôi tiến cử Contiki hoặc TinyOS
    Still waters run deep.

Comment

convert ipv4 to ipv6 software, hiện tại chỉ có phiên bản dùng thử, mình chưa check nhé. @@
      |

Comment

Nguyên văn bởi bkpro90 Xem bài viết
        Chào anh chị. Em đang muốn làm đề tài tìm hiểu nâng cấp mạng từ IPv4 lên IPv6. Em chưa biết bắt đầu từ đâu, vốn hiện có của em mới chỉ là những kiến thức cơ bản về IPv4 học trên lớp. Các anh chị có thể cho em xin tên một số tài liệu cần thiết được không: các RFC, phần mềm mô phỏng cấu hình địa chỉ và cách hoạt động v.v... Cảm ơn anh chị nhiều nhiều ạ!
        Từ khoảng thời gian trước tới nay, người ta dùng chuẩn ipv4, vậy trước tiên ip là gì, chắc bạn biết rồi, cấu trúc của nó : xxx.xxx.xxx.xxx => xxx là số từ 0 đên 255 (8 byte), suy ra, có tổng cộng khoảng 255x255x255x255 = 4228250625 ip của các máy tính trên từng thế giới, có thể hiểu rằng hiện nay số lượng này là không đủ, nên người ta chuẩn bị sử dụng ipv6, với định dạng lớn hơn, xxxx:xxxx:xxxx:xxxx:xxxx:xxxx:xxxx:xxxx => ta có định nhiều định dạng ip hơn hẳn ipv4

Comment

Về tác giả

Collapse

bkpro90 Tìm hiểu thêm về bkpro90

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X