Thông báo

Collapse
No announcement yet.

modem 3G

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• modem 3G

em đang cầm trong tay một chú wavecom 3G. đã truyền dữ liệu đc qua kết nối GPRS. hiện tại đang muốn sử dụng dịch vụ 3G của vinaphone, nhg ko biết làm sao nhận biết đc mình đang sử dụng sóng 3G?
    mong các pro chỉ giáo..

Phong bên Smartgrid phải không? Muốn kiểm tra modem có kết nối được 3G hay chưa tốt nhất là kiểm tra theo tốc độ gửi/nhận dữ liệu của modem. Tốc độ của GPRS và 3G khác biệt nhau rất lớn nên có thể dễ dàng nhận biết được

Comment

Nguyên văn bởi quangtn82 Xem bài viết
      Phong bên Smartgrid phải không? Muốn kiểm tra modem có kết nối được 3G hay chưa tốt nhất là kiểm tra theo tốc độ gửi/nhận dữ liệu của modem. Tốc độ của GPRS và 3G khác biệt nhau rất lớn nên có thể dễ dàng nhận biết được
      Thanks anh. em kiểm tra thử rồi. dùng tập lệnh AT là có thể biết đc modem đang chạy dưới nền dịch vụ nào. lúc trước tìm không ra là do chỗ em đặt modem ko có sóng 3G. lúc sau đem lên tầng thì bắt đc. bọn này có cơ chế "dual mode" nó tự động switch mạng khi phát hiện mất sóng.
      con modem kia sống lại chưa anh

Comment

Con modem kia chưa sống lại, anh đang tính phải gửi về hãng kiểm tra hoặc là phá ra để nghiên cứu khoa học. Hehe. Em tìm hiểu về con 3G đến đâu rồi?

Comment

Về tác giả

Collapse

Phong.dq Tìm hiểu thêm về Phong.dq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X