Thông báo

Collapse
No announcement yet.

thắc mắc về ĐTDĐ có thẻ nhớ và cổng USB

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• thắc mắc về ĐTDĐ có thẻ nhớ và cổng USB

e pót bài này vô đây có vẻ vô duyên quá nhưng không biết post vô đâu mong các bác thông cảm.
    Số là sau nhiều năm lao động vất vả, e đã tích cóp được một số tiền định tậu một chú dế có tích hợp thẻ nhớ và USB (như mấy chú LG KG195, BENQ-SIEMENS C31) để vừa có thể liên lạc, vừa tiện lưu trữ dữ liệu cũng là để trông cho nó sành điệu.
    Nhưng em đang băn khoăn vì nghe nói mấy chú dế này phải cài driver của nó vô PC thì nó mới nhận ĐT như là một ổ USB thông thường. Nếu vậy mỗi lần muốn chép cái gì ở máy tính nào đó là phải xách theo driver thì thật là bất tiện lắm.
    Không biết có bác nào đã dùng qua mấy chú d6é này rồi cho em xin ý kiến được không. với mức giá khoảng 1,3 - 1,6 tr không biết có chú dế nào có chức năng như e mong muốn không. Nhờ các bác tư vấn giúp. cảm ơn các bác nhiều

Các máy của Tàu và Hàn Quốc đa phần đều có chức năng USB. Tuy nhiên phải tắt máy thì mới sử dụng được chức năng này.

Của Nokia thì em nhớ là loại NGAGE Classic có chức năng này, không biết có loại nào khác nữa không.
    Email: - Mobil: tạm thời ngừng liên lạc 1 thời gian
    Giới thiệu website kiếm tiền trực tuyến & tăng thứ hạng website.

Comment

đơn giản vậy nhưng cũng có người chưa rõ, bạn dùng loại TQ hay NokiaN, imobie....có chức năng mamera, flash,...thẻ nhớ thì thường là dây cắm xạc nguồn cũng là dây giao tiếp cổng USB với pc, drive tích hợp sẵn rồi, chỉ việc plug and play. tôi dùng TQ thôi nhưng tốt chán, pin dùng lâu, màn hình rộng, màu sắc thì khỏi chê.( nói chung TQ làm rất đẹp về kiểu dáng, có nhiều cái tài mà mình không tưởng tượng được, ko hiểu sao nhiều người hay chê : mấy thằng Tàu....)

tôi cũng thấy nhiều người thích xài 2 dt, thường là một cái đẹp và một cái bền. tôi cũng muốn đưa ra vài chiêc Nokia để ai thích thì lh để mua, tel: 090 2989 240, hàng bình thường thôi.

cái 8855 : 450k
      cái 1100 : 350k
      Attached Files
      chỉ llac bang tel

Comment

Nguyên văn bởi 10jqk Xem bài viết
        đơn giản vậy nhưng cũng có người chưa rõ, bạn dùng loại TQ hay NokiaN, imobie....có chức năng mamera, flash,...thẻ nhớ thì thường là dây cắm xạc nguồn cũng là dây giao tiếp cổng USB với pc, drive tích hợp sẵn rồi, chỉ việc plug and play. tôi dùng TQ thôi nhưng tốt chán, pin dùng lâu, màn hình rộng, màu sắc thì khỏi chê.( nói chung TQ làm rất đẹp về kiểu dáng, có nhiều cái tài mà mình không tưởng tượng được, ko hiểu sao nhiều người hay chê : mấy thằng Tàu....)

tôi cũng thấy nhiều người thích xài 2 dt, thường là một cái đẹp và một cái bền. tôi cũng muốn đưa ra vài chiêc Nokia để ai thích thì lh để mua, tel: 090 2989 240, hàng bình thường thôi.

cái 8855 : 450k
        cái 1100 : 350k
        em định mua cái LG KG195 hoặc là BENQ-SIEMENS C31 nhưng chưa biết chức năng USB của nó thế nào (cắm vào là nhận được ổ USB liền như mấy cái ổ đĩa USB thông thường không hay là phải cài diver kèm theo nữa) nên muốn hỏi ý kiến các bác xem chú nào xài được mà giá rẻ một chút (chừng 1,3 - 1,6 triệu).

bác dùng hàng Tàu mà hiệu gì thế? bác dùng được bao lâu rồi? mấy cái Mobell, wellcome, bavapen ... có phải là của Tàu không vậy bác? em thấy mấy cái đó thì đẹp thật, giá cả cũng rẻ nữa nhưng không biết có thọ không, hay là mua về rồi dăm bữa nửa tháng lại phải đem đi bảo hành thì mệt.

Comment

có gì hỏi tại chỗ mua dt hoặc vào thegioididong,com xem xét từng loại hay đến cửa hàng DT nào đó hỏi cũng được, ko ai khó dễ gì đâu. họ bán mà bạn đi hỏi tôi thì cũng không chính xác, tôi ko biết rõ những nhãn hiệu trên dùng thế nào. riêng cái tôi dùng thì biết rõ đặc điểm của nó, giá cỡ hơn 1tr chút đỉnh ( rất tiếc ko có cái gương soi ở đây để nó tự chụp hình, mà thôi! cũng ko thích đưa ra làm gì, sorry về việc này nhe) .
          chỉ llac bang tel

Comment

Nguyên văn bởi plain Xem bài viết
            em định mua cái LG KG195 hoặc là BENQ-SIEMENS C31 nhưng chưa biết chức năng USB của nó thế nào (cắm vào là nhận được ổ USB liền như mấy cái ổ đĩa USB thông thường không hay là phải cài diver kèm theo nữa) nên muốn hỏi ý kiến các bác xem chú nào xài được mà giá rẻ một chút (chừng 1,3 - 1,6 triệu).

bác dùng hàng Tàu mà hiệu gì thế? bác dùng được bao lâu rồi? mấy cái Mobell, wellcome, bavapen ... có phải là của Tàu không vậy bác? em thấy mấy cái đó thì đẹp thật, giá cả cũng rẻ nữa nhưng không biết có thọ không, hay là mua về rồi dăm bữa nửa tháng lại phải đem đi bảo hành thì mệt.
            Pác này lo xa quá ^_^!
            mình đang xài cái KG 195 của LG đây, pác ko phải lo về chuyện đó, khi cắm vào máy tính nó sẽ yêu cầu mình tắt máy để kết nối vào bác cứ ok là xong máy sẽ tự nhận ko cần phải cài driver gì đâu.
            về KG 195 thì có một số ưu điểm như chụp hình khá tốt (mặc dù có 1.3 nhưng hình ảnh mịn và màu khá đẹp) quay phim cũng okie lun, âm thanh nghe hay nhưng hơi nhỏ, khi mình mua ở thegioididong thì được tặng thẻ nhớ 1G với lại bộ nhớ trong của nó đc 64M nên nghe nhạc cũng sướng, có thêm chức năng bluetooth... (mấy cái này thì lên web cũng nghe nó quảng cáo rần rần ^_^!
            Nhược điểm của nó hiện tại tui thấy là sau khi mình cắm vào máy và khởi động lại thì các thiết lập của mình tự động chuyển về chế độ mặc định ban đầu cả, giống như là nó bị đảng trí vậy ( cái này ko rỏ do bị cái gì)
            thế nhé, chúc pác vui
            Người không còn mắc khuyết điểm là người đánh mất cơ hội học tập và trưởng thành.

Comment

e pót bài này vô đây có vẻ vô duyên quá nhưng không biết post vô đâu mong các bác thông cảm.
              Số là sau nhiều năm lao động vất vả, e đã tích cóp được một số tiền định tậu một chú dế có tích hợp thẻ nhớ và USB (như mấy chú LG KG195, BENQ-SIEMENS C31) để vừa có thể liên lạc, vừa tiện lưu trữ dữ liệu cũng là để trông cho nó sành điệu.
              Nhưng em đang băn khoăn vì nghe nói mấy chú dế này phải cài driver của nó vô PC thì nó mới nhận ĐT như là một ổ USB thông thường. Nếu vậy mỗi lần muốn chép cái gì ở máy tính nào đó là phải xách theo driver thì thật là bất tiện lắm.
              Không biết có bác nào đã dùng qua mấy chú d6é này rồi cho em xin ý kiến được không. với mức giá khoảng 1,3 - 1,6 tr không biết có chú dế nào có chức năng như e mong muốn không. Nhờ các bác tư vấn giúp. cảm ơn các bác nhiều
              Sao bạn lại thích chọn những hiệu khó tìm linh kiện thay thế? Theo tôi bạn đừng nên chọn những hiệu này, cố gắng thêm đoạn nữa để chọn cái Nokia nào đó, phải là những loại mới (BB5). Đúng là phải có Driver cho máy tính, bạn vào trang Support mà Download Driver.

Về máy TQ thì độ bền hơi kém và tốc độ hơi chậm, xài thì hên xui.
              Chào bạn

Comment

re vay ai mua hang con ten khong vay

Comment

Mobell tuy hang tàu nhưng mà tàu trung ương

Comment

cảm ơn các bác đã quan tâm
                    em đã mua con Benq-siemens C31 rồi, về các chức năng lưu trữ như USB thì không có gì phải bàn, tội cái hơi chậm vì là USB 1.1.
                    Phần firmware của nó hơi bị tào lao, ví dụ như trên màn hình của trình chơi nhạc MP3 có hiển thị nút back, nhưng khi nhấn vô để trở về màn hình chính thì nó im luôn, như vậy nghĩa là đã nghe MP3 thì ko làm ăn gì được hết, thế nhưng trong trình FM thì lại back vô tư, đài vẫn phát ầm ầm và muốn làm gì thì làm, sau đó có muốn chuyển kênh hay gì đó thì mở lại trình nghe FM lên. Chắc là do tiền nào của nấy.
                    Một lần nữa cám ơn sự quan tâm của các bác

Comment

mua máy của thằng trung của ấy.máy nó cắm usb vô rùi chọn bộ nhớ tập trung là oke.mún chép gì thì chép ,,he he mỗi tội cái cáp usb của nó đứt thì khó kiếm lém........

Comment

mình khuyên bạn nên mua máy của mấy hãng thông dụng chứ bạn mà mua LG đến lúc hỏng thì ngồi mà tiếc.mình cũng có 1cái máy LG rất đẹp nhưng bị đứt cáp mang đi sửa thì ko có linh kiện nên đành vứt só kia kìa.

Comment

alot !

mình đang dùng kp 220,chép wa thẻ tiện nhưng có điều phải tắt máy.nghe ông trên kia nói hư phụ kiện vứt xó mình ớn wa,bữa đi mua cục xạc mà muốn bờ hơi tai,phải chạy ra trần phú (q5) mới có,hix

Comment

Về tác giả

Collapse

plain Tìm hiểu thêm về plain

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X