Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nhờ các bác tư vấn hộ em!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nhờ các bác tư vấn hộ em!

E là mem mới trên diễn đàn,nhờ các đàn anh tư vấn cho em chút nhé:

Tình hình là em mới nhận được hợp đồng lắp đặt cáp quang cho một công ty nhưng nó có một yêu cầu khá chuối là : cáp quang thì em đã lắp tới nhà điều hành và chạy ngon lành,bây h nó yêu cầu kéo thêm tới bộ phận kho và quản trị để chạy camera ip,khoảng cách này khoang 700m , e đã chạy thử bằng switch và dây lan nhưng không ổn vì suy hao quá nhiều!Vậy mong các bác cho em vài giải pháp được không?Xin chân thành cảm ơn các bác

truyền đường xa người ta có router khuếch đại chứ ko đi cáp trực tiếp (700m thì tín hiệu chả còn gì), cái switch chỉ là bộ chia chứ ko khuếch đại. Ra mấy tiệm bán thiết bị mạng trình bày là tụi nó biết ngay, cần có tý kiến thức để tránh bọn bán hàng nó vẽ ma vẽ quỷ tổ tốn tiền.
    Nếu Tương Lai có thể dự đoán trước thì đó hoàn toàn ko phải là Tương Lai mà chỉ là sự Bịa Đặt.
    Bạn có quyền đầu tư cho Tương Lai nhưng chẳng có gì đảm bảo là nó sẽ trở thành Hiện Thực.

Comment

Xin thưa là cái này ngày trước em có làm rồi..Giải pháp của em là nó kéo cáp quang để truyền data là xong..chi phí mắc nhưng ổn định chứ vụ khuyết đại thì tới thời điểm này em hem biết và cũng chưa xài cái thiết bị khuyết đại nào mà truyền trên cáp cat 5 hoặc 6 được tới 700m...vì theo lý thuyết thì cáp nó truyền được 100m...chẳng lẽ đi 700m thì wa 3 hoặc 4 cục khuyết tính hiệu ta?

Comment

Về tác giả

Collapse

luunamvnpt Tìm hiểu thêm về luunamvnpt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X