Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mô phỏng CDMA bằng Matlab

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mô phỏng CDMA bằng Matlab

Xin chào! xin hỏi các bác nào đã từng mô phỏng CDMA bằng Matlab, xin chỉ giáo giùm. xin cám ơn trước.

Mô phỏng CDMA bằng Matlab, nhưng bạn muốn mô phỏng về phần nào: phần tạo mã giả ngẫu nhiên, phần điều khiển công suất, hay mô phỏng cả một hệ thống... Có rất nhiều vấn đề trong CDMA mà.

Comment

thì các bạn có phần gì thì post lên phần đó. ai biết rồi thì thôi. ai chưa biết thì vào đọc. đâu có hại ai

Comment

Bạn lên Mathworks.com thì sẽ search được nhiều program Matlab

ví dụ 1 cái liên quan đến CDMA
        http://www.mathworks.com/matlabcentr...bjectType=file

PS: ko phải tất cả các simulation đều hoàn toàn chính xác 100%, bạn phải kiểm tra lại...
        Last edited by Duc_NT; 09-05-2007, 07:12.

Comment

cảm ơn anh Duc_NT

Comment

Mô phỏng Ước lượng kênh truyền cho CDMA dùng Matlab!

Chào anh,
            Em đang làm Mô phỏng về Ước luọng kênh truyền cho hệ thống CDMA và MC_CDMA dùng Matlab.
            Vậy nếu anh có tài liệu hay CODE liên quan đến đề tài này có thể POST lên diễn đàn hay email cho em theo địa chỉ :giathinh1986@yahoo.com.
            Cám ơn anh nhiều nha,

Comment

Đi đâu mà gặp bác giathinh1986 này là y như rằng xin sách rồi để email lại. Mình không có ý gì, chỉ muốn nhắc nhở bạn hãy đóng góp sức rồi mới đòi hỏi. Đành rằng bạn là thành viên mới của diễn đàn, nhưng thật ra ở diễn đàn nào bạn cũng điệp khúc đó lặp lại.

Comment

Nguyên văn bởi giathinh1986 Xem bài viết
                Chào anh,
                Em đang làm Mô phỏng về Ước luọng kênh truyền cho hệ thống CDMA và MC_CDMA dùng Matlab.
                Vậy nếu anh có tài liệu hay CODE liên quan đến đề tài này có thể POST lên diễn đàn hay email cho em theo địa chỉ :giathinh1986@yahoo.com.
                Cám ơn anh nhiều nha,

Tôi hướng dẫn cho bạn thuật toán cho CDMA tổng quát vậy. Lập trình cũng đơn giản thôi

Mỗi user k truyền 1 chuỗi codes trực giao khác nhau W_k (cụ thể là Walsh Code) chiều dài L (8, 16, 32 bits)
                h_k là giá trị kênh truyền cho user k tại 1 thời điểm
                Tín hiệu thu được là tổng tín hiệu từ tất cả các user k

[latex]R = \sum{h_kW_k} + N[/latex]

N là nhiễu AGWN tại thiết bị thu

Máy thu biết trước W_k
                Như vậy giá trị kênh truyền ước lượng

[latex]\til{h_k} = R.W_k*/(W_k.W_k*)[/latex]
                Last edited by Duc_NT; 09-05-2007, 17:40.

Comment

mô phỏng CDMA 2000 bằng MATLAB

Xin chào!! Mình đang làm đồ án về CDMA 2000 nhưng phải mô phỏng bằng MATLAB, mô phỏng toàn bộ hệ thống với chuỗi bit bất kì, huynh nào có biết hay có tài liệu về phần này làm ơn chỉ giùm với...Cám ơn nhiều nha!!có gì gửi về email :"nguoiduathu0802@yahoo.com"

Comment

Chào các anh chị! Em đang làm đồ án về viễn thông: Sử dụng matlab mô phỏng nguyên lý hoạt động của mạng CDMA ( tạo ra thông tin bên gửi, thông qua kênh truyền đến bên nhận. Sau đó xem phía bên nhận chênh lệch bao nhiêu bits so với bên thu). Anh chị nào biết mô phỏng chương trình này giúp em với!!!! Cám ơn anh chị nhiều. Có thông tin gì nhờ anh chị email cho em theo địa chỉ: tommyngo7486@yahoo.com

Comment

Cac bac oi, giup minh mo phong he thong CDMA voi

Comment

Mo phong GSM

em moi nhan duoc de tai LVTN ve chuyen vung quoc te trong mang GSM ma thay bat phai mo phong bang matlab ve GSM ( co cac chu de sau : dieu khien cong suat , chuyen vung (roaming) , xac dinh vi tri ms...), ma em chua biet gi ve no ca !!! anh chi nao biet thi giup dum em voi hay gui code vao mail dum em nha em xin cam on truoc nha!!! nho som dum em nha may anh chi em can gap lam
                        Email : buiquochuybt@yahoo.com.vn

Comment

Về tác giả

Collapse

kakalat Tìm hiểu thêm về kakalat

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X