Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Kết nối module RF HM-TR/232 với PIC

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Kết nối module RF HM-TR/232 với PIC

Chào mọi người,
    Mình vừa mới mua 1 cặp module RF HM-TR/232 để truyền nhận. Mình đã đọc datasheet của module RF này nhưng không hiểu rõ là ở Communication mode thì RF sẽ kết nối chân trực tiếp với MCU hay có cần phải qua max232 hay không?
    Bạn nào có hiểu biết về module này xin hướng dẫn giúp mình.

Cám ơn rất nhiều!

RX nối TX, TX nối RX theo nguyên tắc là vậy, tuy nhiên bạn cần xem lại sơ đồ trên đó đã có Max232 chưa? Bạn đọc lại datasheet nhe. Hãy chia sẻ cho mọi người khi làm xong.
    Rễ của sự học tập thì đắng
    Quả của sự học tập thì ngọt

Comment

Cám ơn van_kq,
      Nhưng mình đang có 1 thắc mắc nữa là mình đang định dùng 1 VĐK PIC 18F4620 để truyền nhận RS232 với cả PC và RF. Vậy thì điều này có khả năng hay ko?
      Cám ơn!

Comment

Mình cũng đang muốn thử nghiệm với con HM-TR này. Hiện mình đã lập trình truyền dữ liệu đươc giữa 2 PIC16 qua RS232. Mình muốn con này làm đường truyền RF thay cho 2 dây nối TX, RX. Các bạn cho hỏi cự ly thực tế mà HM-TR, tốc độ truyền tốt nhất và có thể mua nó ở đâu? Nếu bạn nào có thể giúp mình thì gửi vào Mail của mình : nghiepsqtt@gmail.com nha! Cám ơn nhiều.

Comment

Bạn gửi thắc mắc này vào mục Kỹ thuật Cao tần ( bạn Quế Dương phụ trách ) Kỹ thuật cao tần
          sẽ nhận được trợ giúp xác đáng hơn !

Comment

Dùng modul này thì thu phát được khoảng bao nhiêu xa thế bạn ơi ?

Comment

Về tác giả

Collapse

orion_tony Tìm hiểu thêm về orion_tony

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X