Thông báo

Collapse
No announcement yet.

angten RFID

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• angten RFID

các bác nào làm angten cho reader RFId rồi cho e hỏi làm sao quấn angten 720uH với..hoặc biết chỗ nào quấn ở HCM thì chỉ e với?? đang làm dồ án mà quấn hoài chưa được

Nguyên văn bởi annhan91 Xem bài viết
    các bác nào làm angten cho reader RFId rồi cho e hỏi làm sao quấn angten 720uH với..hoặc biết chỗ nào quấn ở HCM thì chỉ e với?? đang làm dồ án mà quấn hoài chưa được
    Bạn cứ dùng dây đồng quấn thôi. Có công thức tính với số vòng dây đồng, tiết diên dây đồng, bán kính anten suy ra cảm kháng đấy. Bạn có thể tìm công thức trên google. Sau đó dùng máy LCR để đo. Với cảm kháng lớn như vậy thì quấn theo công thức tương đối đúng, khi kết nối vào mạch rFID bạn có thể dùng tụ điện tune để sao cho tín hiệu cộng hưởng tại tần số mong muốn. Chắc là RFID tần số 125Khz. Nếu bạn không tự tin thì đến chỗ tôi cho mượn LCR để đo.

Comment

thank bạn nhiều nha...mình quấn theo công thức nhưng quấn tay song nó bung tu tung ah..với lại sinh viên làm dồ án làm gì có mấy đo LCR để đo chứ...hjzhjz
      Last edited by annhan91; 07-05-2013, 00:43.

Comment

Anten 125khz thì ra Á Châu mà mua.

Comment

hjx..điện tử á châu có bán anten không hả bạn..thầy bắt phải làm nên mới làm ấy chứ..h

Comment

[MENTION=267647]nissalabella[/MENTION]
            anh ở TPhcm không vậy??em có thể lên đo thử cuộn dây được không vậy???

Comment

Nguyên văn bởi annhan91 Xem bài viết
              [MENTION=267647]nissalabella[/MENTION]
              anh ở TPhcm không vậy??em có thể lên đo thử cuộn dây được không vậy???
              Ok, ban co the lien lac theo so tel:0979757939.

Comment

Về tác giả

Collapse

annhan91 Tìm hiểu thêm về annhan91

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X