Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cách dùng dây anten cho đầu kĩ thuật số

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cách dùng dây anten cho đầu kĩ thuật số

chào các bạn, nhà mình có đầu thu kts, mình có mua một anten kĩ thuật số, sau đấu vào cáp song hành nhưng mình dò không ra sóng. Ko biết tại sao, có phải do cáp hay không nữa. Giúp mình với. hay là mình nên thay cáp đồng trục.

Mình không biết anten kĩ thuật số là loại nào ? Anten cho đầu KTS cũng không khác gì anten thường ngoài việc các kênh của KTS đều nằm ở dải UHF. nên bạn chỉ cần mua loại anten cho band UHF ( loại có chấn tử nhỏ, ngắn ) là được. Bạn nên dùng cáp đồng trục thì tín hiệu đỡ suy hao hơn và đảm bảo trở kháng vào của ngõ Anten in là 75 ôm.
    Thất nghiệp :(

Comment

Nguyên văn bởi nguyenhung11 Xem bài viết
      chào các bạn, nhà mình có đầu thu kts, mình có mua một anten kĩ thuật số, sau đấu vào cáp song hành nhưng mình dò không ra sóng. Ko biết tại sao, có phải do cáp hay không nữa. Giúp mình với. hay là mình nên thay cáp đồng trục.
      Dùng cáp đồng trục (75 Ohm) và anten của Vietronic Bình Hòa là tốt nhất

SKYPE NICK: anhtungdx

Comment

Nguyên văn bởi nguyenhung11 Xem bài viết
        loại đầu thu kts này phải anten tốt,xoay đúng hướng thì mới có sóng,dò và xem được. Anten nên mua loại điện tử,cáp đồng trục,có mạch kđ tín hiệu. Một số đầu cường độ,chất lượng tín hiệu trên 60% là xem tốt rồi nhưng 1 số đầu đến 80,90% mà xem vẫn rất chập chờn

Comment

Mình cảm ơn, có lẽ do mình dùng cáp song hành nên k bắt được tín hiệu.

Comment

bác phải cho em biết bác ở đâu em mới giúp được bác chứ vì mỗi khu vực có dải kênh khách nhau mà ví dụ ở HN UHF 26/34 .... tuyên quang 41/44 UHF
            Công ty CP PTCN truyền thanh truyền hình Quang Minh
            ĐC: P302 số 23 láng Hạ Ba Đình Hà Nội
            ĐT : 04 2219027
            hotline : 0976048342 Mr Tuấn

Comment

Mình muốn biết sơ đồ khuyếch đại anten truyền hình KTS, vì mình mới mua anten nhỏ xíu,cả đế là 180k ở số 05, ngõ 36 Hoàng Quốc Việt, HN, xem được vài tiếng đồng hồ thì không bắt được tín hiệu nữa, chiều nay phải đi đổi lại cái khác, rồi không biết có tồn tại được lâu không, vì nhà hàng chỉ bảo hành 03 tháng. bạn nào có sơ đồ thì Post cho mình nhé, xin cám ơn.

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyenhung11 Tìm hiểu thêm về nguyenhung11

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X