Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp em với (NB cần giúp đỡ) !!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp em với (NB cần giúp đỡ) !!!

em có nhặt được 1 cái thiết bị dùng để phát tín hiệu chống trộm của xe máy ! nó gồm 4 nút nhấn : Đề máy , khoá xe , mở khoá , và nút kèn !!
    bây giờ em muốn làm 1 cái bộ thu của cái đó mấy anh giúp em với !!!

Đặc điểm của cái đó là dẹp màu đen , có đồ gạt để bảo vệ mấy cái nút đó !!

Cám ơn mấy anh trước !!!
    Nick em là anslhp@yahoo.com

Nguyên văn bởi anslhp Xem bài viết
    em có nhặt được 1 cái thiết bị dùng để phát tín hiệu chống trộm của xe máy ! nó gồm 4 nút nhấn : Đề máy , khoá xe , mở khoá , và nút kèn !!

Cám ơn mấy anh trước !!!
    Thiệt không đây, sao tui thấy nghi nghi

Comment

Ra chợ trời, tìm mua bộ thu thiếu cái điều khiển đó. Muốn lắp gì cũng được à.

Comment

anh cvo bo chong chom xe may mat dieu khien do co thich anh cho ca bo
        van chay to chi mat dieu khien thoi hang cty luon
        dien thoai lien he : 0979122269

Comment

Nguyên văn bởi Co_processor Xem bài viết
          Thiệt không đây, sao tui thấy nghi nghi
          accc ! Trời ! Sao mà nghi ?! bộ ở không lắm hay sao mà vô đây Post bậy để cho người ta nghi ?!

Comment

Cám ơn mấy anh trước !!!
            muốn lắp bộ thu bạn phải thiết kế mạch thu RF (cái này khó đấy), thiết kế giải mã (không khó lắm vì phải biết IC mã hóa là gì, thường là PT2262 và IC giải mã sẽ là PT2272).
            Sau khi có hai mạch đó tiếp tục thiết kế phần ứng dụng cho các nút bấm....

Nói chung là bạn nên ra chợ Trời (phố Huế) giá một bộ thu + 2 bộ phát là 120K - 150 K chứ bạn lắp mạch thu thì có lẽ mất đến vài lần số tiền này mất.

Comment

accc ! Trời ! Sao mà nghi ?! bộ ở không lắm hay sao mà vô đây Post bậy để cho người ta nghi ?!
              Nếu không có gì "lung tung" thì cho tui sorry lắm lắm!
              Sở dĩ tôi nói như thế vì chuyện này tôi đã găp ngoài đời rồi. Để tui kể câu chuyện này cho bác nghe (mod thông cảm spam một tý nhe)
              Một lần đi thăm người bạn nằm bệnh viện, lúc ngồi nói chuyện chơi thì có một anh xáp lại nói chuyện, khi biết mình là dân điện anh ta nói là có cái remote xe và bây giờ muốn làm một cái nữa xơ-cua. Sẵn máu nghề nghiệp mình nói là làm được nếu có cái remote chính rồi thì tui cũng cho số đt liên lạc, sau cùng mình cũng ráp cho anh ta một cái xơ-cua. Ít lâu sao anh ta cũng nhờ tui làm thêm một cái xơ-cua nữa và tui cũng ok luôn, rồi hơn hai tuần sau anh ta đem tới cho tui 4 cái như vậy và bảo tui làm xơ cua 4 cái này gấp dùm (chừng một buổi phải xong hết). Thấy lạ (hổng lẽ nhà ông này có tới 6 cái xe xịn mà bộ dạng ông này thì không xứng như vậy chút nào, mà làm gì mà gấp dữ vậy) nên tui chạy lại bãi giữ xe ở bệnh viện lấy 4 cái remote này ra bấm thì có 3 chiếc xe hú lên, còn một cái thì không có (tui nghĩ chắc xe để ở xa quá). Vậy là tui từ chối nói không tìm mua linh kiện được và hết dám làm 4 cái xơ-cua này luôn!

Comment

Về tác giả

Collapse

anslhp Tìm hiểu thêm về anslhp

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X