Thông báo

Collapse
No announcement yet.

C828 và H1061

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• C828 và H1061

em dùng 2 con TST c828 và h1061 để thắp khoảng 40-50led(như hình vẽ)khi ta kích xung(xung nhấy nháy) vào chân B của con C828.thì con TST co chiu được dòng không?
    hay chỉ cần dùng 1 con C828 thôi các bác!
    có cach nào # thì xin chi giùm!
    Attached Files

Nguyên văn bởi duongpetit Xem bài viết
    em dùng 2 con TST c828 và h1061 để thắp khoảng 40-50led(như hình vẽ)khi ta kích xung(xung nhấy nháy) vào chân B của con C828.thì con TST co chiu được dòng không?
    hay chỉ cần dùng 1 con C828 thôi các bác!
    có cach nào # thì xin chi giùm!
    Nếu bạn mắc như hình vẽ thì với 50 led thì có khoảng 12 nhánh, con H1061 có Imax=3A, vì vậy mà trên mõi nhánh bạn cần phải có một trở hạn dòng sao cho không vượt quá 25mA. Vì vậy mà bạn không thể dùng 1 con C828 được đâu (vì Imax của C828 quá nhỏ), trong sơ đồ trên bạn cần phải có một trở 1K nối từ cực B H1061 xuống mass cho an toàn.

Comment

uh!mình cám ơn!vậy nối thêm con điện trở bao nhiêu đé hạn dong cho mỗi thanh bạn?và nối như thế nào
      chí giùm mình luôn đươc ko?

Comment

Cách tính cũng đơn giản thôi
        R = V nguồn - V led(tổng tất cả trong 1 nhánh)/ I led
        Điện trở này được mắc nối tiếp với led của nhánh đó
        Mình nghĩ như vậy không biết có đúng không xin các bạn cho ý kiến

Comment

cho hỏi 1led có phải(I led = 40mA ko) hay = bao nhieu

Comment

Mình ngĩ là Iled khoàng 10 ma thoi.đối với bóng nhỏ chùng 1,8v , còn bóng lớn là 3v

Comment

uh!mình cám ơn!vậy nối thêm con điện trở bao nhiêu đé hạn dong cho mỗi thanh bạn?và nối như thế nào
              chí giùm mình luôn đươc ko?
              Nếu trên mỗi nhánh có 4 bóng led nhỏ màu đỏ (tôi chỉ đưa ra một loại led cụ thể cho dể tính vậy thôi, led đỏ nhỏ có điện áp 1.8V dòng max 20mA) thì tính như sau :
              R = (12 - (1.8*4))/20 = (12 - 7.2)/20 = 240 Ohm, chọn 220 Ohm cho dể tìm điện trở
              Tính ra xong rồi thì đi mua trở về mắc nối tiếp vô nhánh chứ sao nữa ông.

Comment

hiiiiiiiiiiiiii!mình cám ơn!mình cũng chí mới tập làm thui.nên không biết nhiều
                ah mình đi hỏi mua Led thì ngươi ta nói la: led to hay nhỏ đều = 3v................?

Comment

cho hỏi luôn!thắt sáng 100led thì dùng biến áp khoảng bao nhiêu A

Comment

cho minh hoi minh dinh lap 40 bonh lrch mau do
                    minh dinh dung con d468 va ạ dc ko vay

Comment

cho hỏi luôn!thắt sáng 100led thì dùng biến áp khoảng bao nhiêu A
                      Nếu bạn mắc nối tiếp 4 bóng 1, như vậy có 25 nhánh, mỗi nhánh bạn chọn dòng 10mA rồi tính toán điện trở thích hợp.Khi đó dòng tổng sẽ là 250mA, bạn chọn biến áp 500mA là được.
                      dientuvietnam.net

Comment

Về tác giả

Collapse

duongpetit Tìm hiểu thêm về duongpetit

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X