Thông báo

Collapse
No announcement yet.

USB To COM ????? Các anh các bác giúp em cái này với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• USB To COM ????? Các anh các bác giúp em cái này với

Em đang định làm 1 cái thiết bị chuyển đổi từ USB sang COM có anh nào bác nào biết về cách làm nó thế nào không chỉ cho em nhé em đang cần lắm (cái này ngoài thị trường có bán nhưng mà em không có đủ tiền mua-sv nghèo mà ) mong các bác các anh giúp cho vụ này

Không biết ở Việt Nam có bán FT232R không bạn ?

Comment

Nguyên văn bởi linhDT1 Xem bài viết
      Không biết ở Việt Nam có bán FT232R không bạn ?
      ý bác là ở VN không có loại IC này à. thế này thì em biết làm thế nào bây h có bác nào biết cách khác không giúp em với

Comment

Chào các bạn nhé: Các cao thủ cho mình hỏi chút nhé:
        Mình có một CPU PLC S7200 224 có một cổng truyền thông bây giờ mình cần nối với máy tính bằng cáp PPI và nối với biến tần MM440 mình không biết làm thế nào? Mình muốn hỏi các bạn ai có cách gì giúp mình với nếu các bạn có thông tin về chỗ mua mạch cũng được? Cảm ơn nhiều
        NGUYỄN XUÂN VŨ
        Mua bán, sửa chữa PLC, biến tần
        Vỉ mạch điện tử công nghiệp các loại
        0978462163

Comment

Nguyên văn bởi Ducvh1102 Xem bài viết
          Em đang định làm 1 cái thiết bị chuyển đổi từ USB sang COM có anh nào bác nào biết về cách làm nó thế nào không chỉ cho em nhé em đang cần lắm (cái này ngoài thị trường có bán nhưng mà em không có đủ tiền mua-sv nghèo mà ) mong các bác các anh giúp cho vụ này
          bạn có thể dùng Pic18f4550 hay Pic18f2550 đều có ở VN.nhưng tính ra tổng chi phí lớn hơn USB-COM mua ở chợ trời

Comment

cái cáp này mua ở chợ giời có 50K thôi mà, nếu anh chỉ cần mạch chuyển cổng USB sang PPI thì sang box Raovat có mạch của bác Encorder
            Cung cấp Oscilocope , Inverter , Switching , DC power supply , AC millivolt meter ....

Comment

mình muốn làm 1 cái cáp chuyển USB-->COM "cứng" có nghĩ là ko cần driver liệu có khả thi ko mấy pro

Comment

Nếu bạn ở TP.HCM thì đến Chip Lê Trần mua, có bán FT232 đó giá hơn 60.000 một con.
                Hướng dẫn cụ thể cho AVR tại đây :
                Hãy nhấn vào nút "Cảm ơn" để em biết rằng em đã giúp được một ai đó.

Comment

Nguyên văn bởi Ducvh1102 Xem bài viết
                  ý bác là ở VN không có loại IC này à. thế này thì em biết làm thế nào bây h có bác nào biết cách khác không giúp em với
                  Ý tớ nói tự làm đắt hơn mua,bạn thử so sánh xem

Comment

Nguyên văn bởi sdt Xem bài viết
                    bạn có thể dùng Pic18f4550 hay Pic18f2550 đều có ở VN.nhưng tính ra tổng chi phí lớn hơn USB-COM mua ở chợ trời
                    bác cho em hỏi nếu em 1 cái USB-COM ở chợ trời thì liệu có dùng đc bình thường không nếu không có driver di kèm

Comment

Để biết dùng được hay không bạn cắm vào máy tính thì biết.Nếu nó đòi driver thì chắc là ok.tât nhiên driver thì phải có rồi ,bạn dùng chỉ so PID va VID rồi lên mạng mà search.

Comment

Nguyên văn bởi sdt Xem bài viết
                        Để biết dùng được hay không bạn cắm vào máy tính thì biết.Nếu nó đòi driver thì chắc là ok.tât nhiên driver thì phải có rồi ,bạn dùng chỉ so PID va VID rồi lên mạng mà search.
                        Em là dân mới mà cũng là gà trong cái lĩnh vực này nên bác nói rõ cho em cái ,bạn dùng chỉ so PID va VID là gì thế hả bác

Comment

Tớ cũng gà thôi mà.Một cái là Product ID ,còn lại là Vendor ID .Đây là 2 thông số để giúp PC nhận đúng thiết bị kết nối vào.bạn nên tham khảo thêm các topic về USB
                          Last edited by sdt; 19-06-2008, 17:21.

Comment

Nếu muốn viết driver từ đầu, bạn có thể cài đặt bộ WDF(Windows Driver Foundation). Trong thư mục cài đặt có đầy đủ ví dụ các loại driver trên windows, riêng cho usb, có thể tham khảo : C:\WinDDK\6001.18000\src\kmdf\osrusbfx2, còn dành cho cổng COM có thể coi trong: C:\WinDDK\6001.18000\src\kmdf\serial, ở đây kmdf là các loại driver chạy ở kernel, cẩn thận khi viết chớ không máy hỏng nhé.
                            Mình có viết driver chuyển đổi từ usb sang serial cho cái board riêng(firmware riêng), cái driver này là sự kết hợp giữa driver usb, với cái driver serial, gửi nhận dữ liệu từ usb thì không có gì, có điều phức tạp ở các hàm hỗ trợ cái cổng COM ảo.
                            Chúc bạn thành công.

Comment

Về tác giả

Collapse

Ducvh1102 Tìm hiểu thêm về Ducvh1102

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X