Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch đo tốc độ oto cho em hỏi??????????????????

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mạch đo tốc độ oto cho em hỏi??????????????????

Có ạnh chị nào am hiểu về cảm biến đo tốc độ của oto lên lớp dùm em với
    Em thấy có nhiều nới bán bộ tua công tơ mét của oto mà em chưa hiểu thế nào Các anh chị chỉ bảo dùm em với

Nguyên văn bởi hungdiep Xem bài viết
    Có ạnh chị nào am hiểu về cảm biến đo tốc độ của oto lên lớp dùm em với
    Em thấy có nhiều nới bán bộ tua công tơ mét của oto mà em chưa hiểu thế nào Các anh chị chỉ bảo dùm em với
    Thường người ta dùng encoder, nó được tì vào trục quay của bánh xe... Encoder sẽ phát ra xung khi trục quay, người ta đếm xung này để tính ra tốc độ. Có loại nó có thông số 2000xung/vòng... Nó thường có các tín hiệu về là A,B,Z,A_,B_,C_ (dầu gạch ở trên đầu)... dựa vào các tín hiệu về đó để biết được quay tiến hay lùi.

email:mahaco@fpt.vn

Comment

Em thực sự là gà mù về điện tử em chỉ biết điện tử cơ bản thôi có gắng lắm thì ráp được mạch dao động 555 em không biết ENCONDER là gì em chỉ học trung cấp điện xí nghiệp các anh chị làm ơn chỉ bảo cho em kỹ một chút hay cho em đường link để em tự đọc
      Hiện nay em làm về điện oto em đang muốn làm một mạch tạo xung để kiểm tra sự hoạt động của công tơ mét
      CẢM PHIỀN ANH CHỊ CHỈ BẢO DÙM EM !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!!!!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

hungdiep Tìm hiểu thêm về hungdiep

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X