Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cho em hỏi về mạch điện đố vui

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cho em hỏi về mạch điện đố vui

Em mới chỉ đạt đến trình độ phổ thông thôi nên khi nhìn vào vài mạch điện ở đây thì em không hiểu gì , mong các anh chị thông cảm
    Em đang tập làm một mạch điện đơn giản cho trò đố vui (đèn này sáng, các đèn kia tắt) nhưng không biết lắp theo sơ đồ nào. Em thử tùm lum với pin và đèn nhỏ nhưng ko thành công
    Các anh chị làm ơn chỉ dùm em sơ đồ mạch điện của loại này
    Cho em cám ơn
    |

Nguyên văn bởi vietskynet Xem bài viết
    Em mới chỉ đạt đến trình độ phổ thông thôi nên khi nhìn vào vài mạch điện ở đây thì em không hiểu gì , mong các anh chị thông cảm
    Em đang tập làm một mạch điện đơn giản cho trò đố vui (đèn này sáng, các đèn kia tắt) nhưng không biết lắp theo sơ đồ nào. Em thử tùm lum với pin và đèn nhỏ nhưng ko thành công
    Các anh chị làm ơn chỉ dùm em sơ đồ mạch điện của loại này
    Cho em cám ơn
    Ôh, vậy ư. Iem sẽ còn phải học hỏi nhìu nhìu. rước mắt em cứ chịu khó vào cái 4dzum này tìm kiếm tài liệu, hay cóa thể gửi câu hỏi nên thắcy mắc, sẽ rất nahnh cóa câu trỏa nhời. Các cao nhân trên này siêu siểu siều siuê
    Cái mạch iem định nàm khó dza fêt, anh định nắm mấy nần nhừng đìu chưa đc, rất tiếc rât tiếc. Anh cũng đang đi tìm trên mạng như chú đây.

Comment

Tại em có sinh hoạt trong nhà thờ, hôm bữa thấy mấy anh trong ban hướng nghiệp làm bộ chuông điện để thi đố vui nên lại hỏi. Các anh ấy chưa chỉ kịp nên chỉ nói "Dễ lắm"
      Từ đó về sau em ko tra cứu thêm được thông tin gì ^^
      |

Comment

Bạn thử nghiên cứu cái này http://dientuvietnam.net/forums/showthread.php?t=3683

PT.
        Núi cao bởi có đất bồi
        Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
        Muôn dòng sông đổ biển sâu
        Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

Lúc trước mình toàn lắp dùng một đống Rờ le. Để tiết kiệm mua mấy con chuột (stacte) điện tử cho đèn huỳnh quang rồi về tháo ra lấy cái Relay cũng rất tiết kiệm. Dùng kiểu này thì được cái rẻ và bền nhưng không "hiện đại: lắm.

Comment

Về tác giả

Collapse

vietskynet Tìm hiểu thêm về vietskynet

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X