Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cho em hỏi cách mắc đèn led

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cho em hỏi cách mắc đèn led

Em đang định làm cái đèn led dùng vài chiếc led xanh để chiếu sang cái bàn phím nhưng chẳng biết mắc ra sao. Mắc song song rồi đấu thẳng vào nguồn USB 5V thì được một tẹo là cháy hết, mắc nối tiếp 2 cái thì tối om.
    Thông cảm cho em là dân ngoại đạo nên các ACE hướng dẫn chi tiết một chút nhé!
    Cảm ơn rất nhiều!

Lắp //.Thêm cái điện trở phù hợp vào.Tàm mấy chục ôm thôi.Tốt nhất là dùng biến trở để chỉnh độ sáng phù hợp,đo giá trị đó rồi dùng điện trở cố định thay vào là xong.Good luck

Comment

Nguyên văn bởi DHD Xem bài viết
      Em đang định làm cái đèn led dùng vài chiếc led xanh để chiếu sang cái bàn phím nhưng chẳng biết mắc ra sao. Mắc song song rồi đấu thẳng vào nguồn USB 5V thì được một tẹo là cháy hết, mắc nối tiếp 2 cái thì tối om.
      Thông cảm cho em là dân ngoại đạo nên các ACE hướng dẫn chi tiết một chút nhé!
      Cảm ơn rất nhiều!
      Dùng led thương hay led siêu sáng?
      mắc nối tiếp một con trở khoảng 220 la ok
      |

Comment

All deleted All deleted

Comment

Nguyên văn bởi activexlove Xem bài viết
          các bác toàn chơi dại không! cái USB chủ yếu để xài trao đổi data, bất quá mới phải xài nguồn từ đó cấp cho chính thiết bị sử dụng. Các bác cắm led, cắm quạt... vô, không sợ một lúc nào đó nó bị chập, quạt cháy... nó cháy banh cái mainboard của các bác lun ấy chứ. Chưa thấy quan tài chưa đổ lệ mà! mấy cái đèn với quạt toàn của TQ, chứ mấy hàng hiệu thì có bao giờ dám cho xài đâu!
          mắc led vào thì chỉ có cháy led thoi chứ khong có chay main đâu mà lo
          |

Comment

Về tác giả

Collapse

DHD Tìm hiểu thêm về DHD

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X