Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch phát và thu hồng ngoại

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

cam on a nhe

Comment

ai biet cho minh hoi IC3140 no co chuc nang gi vay .cho minh biet voi ,minh van chua hieu .
      co con ic nao giong voi chuc nang cua no ko vay .noi cho minh bt nhe
      cam on nhieu

Comment

cho minh nhe
        cam on ban

Comment

CHào bạn nó là con ic khuyếch đại thuật toán viết tắt là opamp nhưng nó là opamp loại BIMOS nó là kết hợp của hai dòng sản phẩm là TTL và CMOS .Ưu điểm là tổng trở vào rất lớn ,dòng điện rò ở ngỏ ra rất bé , điện áp hoạt động thấp,công suất tiêu tán thấp.
          Nó dùng để khuếch đại tín hiệu ngỏ vào từ ic hồng ngoại . Một số loại như CA 3130, CA 3160, CA 3240, CA 3260, CA 5130, CA 5160, TSC 900, TSC 911, MAX 430, TLC 272.....
          Mỗi loại có các thông số khác nhau bạn muốn biết rõ thì xem datasheet

Comment

không ai giúp em với ah?hu hu! buồn quá!em đang cần tìm hiểu về mạch này mà chẳng ai giúp cả

Comment

bác nào post giúp em sơ đồ mạch thu phát hồng ngoại dùng IC555 với?

Comment

trên trang web của bác duyphi có đó bạn
                ah sẳn bác duyphi cho tui hỏi chút :cái mạch đầu tiên trong http://duyphi.phpnet.us/sensor.html ứng dụng làm gì vậy.tui dịch hoài mà vẫn không hiểu.(anh văn trung bình)bác hướng dẫn thêm đc không

Comment

Nguyên văn bởi bichnga Xem bài viết
                  trên trang web của bác duyphi có đó bạn
                  ah sẳn bác duyphi cho tui hỏi chút :cái mạch đầu tiên trong http://duyphi.phpnet.us/sensor.html ứng dụng làm gì vậy.tui dịch hoài mà vẫn không hiểu.(anh văn trung bình)bác hướng dẫn thêm đc không
                  If you have a bedroom TV set that is wired to the video or satellite in another room, then you can change channels on the remote satellite receiver using this circuit. The idea is that you take your remote control with you, aim at the IR remote control extender which is in the same room, and this will relay the IR signal and control the remote appliance for you. The circuit is displayed below:
                  dịch nôm na là(vì lâu nay không dùng tiếng Anh)(ko dịch cả đâu vì chán tiếng Anh rồi)
                  Đại ý
                  Đó là mạch mở rộng khoảng cách của điều khiển từ xa ti vi ấy(bộ phát lặp)tín hiệu hồng ngoại
                  nếu cần tôi có thể cho sơ đồ khác
                  MÀ thôi tôi đi TU rồi giờ bận với sách vở, kinh kệ

Comment

thu/phát hồng ngoại

Chào các bác!
                    Em dang làm mạch thu phát hồng ngoại, mạch phát thì em dùng ic555 tạo xung 39khz, còn mạch thu thì em ko biết làm thế nào với con thu hồng ngoại 3 chân. Bác nào biết chỉ giùm em nha. Nếu được các bác gửi qua mail cho em nha. Đa tạ.
                    hyvong_dl@yahoo.com:

Comment

Về tác giả

Collapse

david Tìm hiểu thêm về david

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X