Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch đèn Chạy 18 Led Dùng 2 Con 4017

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi buivuquang Xem bài viết
    toi thay cai mach cua anh chang SANTAL no the nao ay. ko hieu no hoat dong the nao ca.ai lai chan e cua t1 ma lai len nguon the lam sao no dan duoc nhi.ic555 cap xung xong roi dung yen luon .con t1 ko co dong chay lam sao hd duoc nhi.chac bi nham ji nua roi bo oi
    bác nói mấy cái mạch ở đầu luồng í à ! nó không hoạt động được đâu
    em còn gà, mong bác thông cảm

Comment

Nguyên văn bởi saochangtinh Xem bài viết
      cho em hỏi cái mạch của Bác MHz đã mô phỏng bằng Protes thì cần nhưng linh kiện dzi `.... hình nó bé quá ko thấy .. mong nhận đc phản hồi sơm...Happy new yeah!!!
      ... đây sơ đồ gốc nó đây, bác phóng to lên xem cho rõ, mô phỏng bằng proteus....
      Attached Files

Comment

Tiện đây Mhz cho hỏi, bác export ra .gif bằng cách nào vậy?

PT.
        Núi cao bởi có đất bồi
        Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
        Muôn dòng sông đổ biển sâu
        Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

Nguyên văn bởi phanta Xem bài viết
          Tiện đây Mhz cho hỏi, bác export ra .gif bằng cách nào vậy?

PT.
          ... bác dùng phần mềm bất kì để capture hình ảnh tĩnh, sau đó tạo ra ảnh động.... mình dùng phần mềm HyperSnap-DX để capture hình ảnh tạo file *.Gif (ảnh tĩnh) và dùng phần mềm GIF Movie Gear tạo ra ảnh động...

Comment

À, ra vậy. Tức là bác phải chạy từng bước, copy, save, rồi mới make-ani-gif à. Ngỡ các bác có thể export thẳng từ proteur

PT.
            Núi cao bởi có đất bồi
            Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
            Muôn dòng sông đổ biển sâu
            Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

may pac oi cho hoi ti! cai mach led nhay co pai lap trinh nap vao cho con 4017 ko vay?

Comment

Nguyên văn bởi tiensydeu Xem bài viết
                may pac oi cho hoi ti! cai mach led nhay co pai lap trinh nap vao cho con 4017 ko vay?
                ... níu dùng VDK ví dụ như PIC hoặc 8051 ..v.v... thì cần phải viết chương trình, chứ 4017 không cần đâu bác ạ... lắp đúng sơ đồ là chạy ngay... D

Comment

Nguyên văn bởi tiensydeu Xem bài viết
                  ic 4017 (cd4017bc ) là loại ic được tích hợp sẵn có chức năng đếm và chia với 10 đầu ra ,con này ko cần lập trình ,có lập trình cũng ko được,bạn tìm sơ đồ mạch cơ bản của nó lắp vào là chạy ,thường là mạch chạy led
                  ngòai ra nó còn có họ khác là cd4022bc chức năng tương tự nhưng chỉ có 8 đầu ra
                  thân

Comment

Nguyên văn bởi phanta Xem bài viết
                    À, ra vậy. Tức là bác phải chạy từng bước, copy, save, rồi mới make-ani-gif à. Ngỡ các bác có thể export thẳng từ proteur

PT.
                    ... chính xác, Export graphics trong proteus cũng tạo ra ảnh tĩnh thôi, làm ảnh động tuy mất nhìu gian nhưng bù lại mình tạo ra những hình ảnh sinh động hơn...

Comment

• Nguyên văn bởi MHz Xem bài viết
                      ... chính xác, Export graphics trong proteus cũng tạo ra ảnh tĩnh thôi, làm ảnh động tuy mất nhìu gian nhưng bù lại mình tạo ra những hình ảnh sinh động hơn...
                      sao khổ vậy bác ,bộ ko có một phần mềm mô phỏng điện tử mà mình vẽ sơ đồ mạch nhấn run là nó chạy hả bác

Comment

• ... tất nhiên là phần mềm mô phỏng nào cũng thế, nhấn RUN là nó chạy ngay... còn trường hợp khi UP chương trình đã được mô phỏng lên diễn đàn thì phải UP dạng file hình ảnh nên phải làm ảnh động... cứ trông nó như mô phỏng từ chương trình thật... hihi...

Comment

• bác có cái chương trình nào như vậy ko ,cho em cái linK em down cho nhanh ,tìm mệt wa',dùng cái này hay , cái này test mạch điện thì đã ^_< ,trông rất bờ-rồ he he he
                          chúc mừng năm mới nhé Mhz

Comment

• Nguyên văn bởi santak Xem bài viết
                            bác có cái chương trình nào như vậy ko ,cho em cái linK em down cho nhanh ,tìm mệt wa',dùng cái này hay , cái này test mạch điện thì đã ^_< ,trông rất bờ-rồ he he he
                            chúc mừng năm mới nhé Mhz
                            ... bác santal hỏi chương trình nào? níu là Proteus thì vô PIC-VN của bác F tải về... còn HyperSnap-DX và GIF Movie Gear níu cần thì mình share cho...

Comment

• HyperSnap-DX
                              GIF Movie Gear
                              có mấy từ khóa này lên google tìm cũng được ,em chưa có accout tại pic-VN, T_T !

Comment

• ... níu vậy thì bác vô đây, nhưng phải chịu khó tìm nha :
                                http://dientuvietnam.net/forums/showthread.php?t=306

Comment

Về tác giả

Collapse

santak Tìm hiểu thêm về santak

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X