Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các bác cho em hỏi về tx2b/rx2b

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác cho em hỏi về tx2b/rx2b

em muốn làm cái mạch giống như vậy nè Click image for larger version

Name:	untitled.bmp
Views:	1
Size:	831.5 KB
ID:	1413498 . Các bác cho em hỏi chỉ cần cái tx2b và rx2b , mấy cái tụ , công tắc và cái mạch thu phát này được ko vậy Click image for larger version

Name:	show_image_in_imgtag.jpeg
Size:	5.8 KB
ID:	1413499 ,Click image for larger version

Name:	s.jpeg
Size:	6.2 KB
ID:	1413500 ,không cần mã hóa giải mã gì het à , ở nhật tảo có bán loại tx/rx này ko. 5 đầu ra mình nối vào rơ le rồi nối vào chân nào nữa( cái mà em khoanh đỏ dó) . mong các bác hướng dẫn cụ thể em cũng thích điều khiển từ xa nhưng là mem mới và muốn làm một cái mạch hoàn chỉnh
    Last edited by ngocsang1; 10-07-2012, 21:35.

Nguyên văn bởi ngocsang1 Xem bài viết
    em muốn làm cái mạch giống như vậy nè [ATTACH]48084[/ATTACH] . Các bác cho em hỏi chỉ cần cái tx2b và rx2b , mấy cái tụ , công tắc và cái mạch thu phát này được ko vậy [ATTACH=CONFIG]48085[/ATTACH] ,[ATTACH=CONFIG]48086[/ATTACH] ,không cần mã hóa giải mã gì het à , ở nhật tảo có bán loại tx/rx này ko. 5 đầu ra mình nối vào rơ le rồi nối vào chân nào nữa( cái mà em khoanh đỏ dó) . mong các bác hướng dẫn cụ thể em cũng thích điều khiển từ xa nhưng là mem mới và muốn làm một cái mạch hoàn chỉnh
    Cái hình vẽ đó đã nói lên đầy đủ bộ thu phát của bạn rồi đấy,chính con IC tx-2b và rx-2b trong hình vẽ của bạn là con mã hóa và giải mã rồi,bạn không phải làm gì thêm.Còn mấy đầu ra bên bộ thu (màu đỏ) thì bạn nối vào rơle mà điều khiển thôi,5 nút ấn bên phát ứng với 5 kênh đầu ra bên thu.

Comment

khi nối vào rơle điều khiển rồi mình nối vào đâu nữa vậy bạn . Ở nhật tảo có bán loại tx2b,rx2b này ko .Còn mạch thu phát rf mình dùng 2 cái như tren hình là được à . Mong bạn chỉ giúp thêm
      Last edited by ngocsang1; 11-07-2012, 12:56.

Comment

Nguyên văn bởi ngocsang1 Xem bài viết
        khi nối vào rơle điều khiển rồi mình nối vào đâu nữa vậy bạn . Ở nhật tảo có bán loại tx2b,rx2b này ko .
        Xem ra bạn mới chập chững học điện tử,nối vào rơle rồi thì tiếp điểm của rơle đó bạn muốn làm gì thì làm,nối vào các thiết bị cần đóng mở như quạt,đèn,tivi,tủ lạnh...Tôi không ở trong TPHCM nên không biết ở Nhật Tảo có bán hay không.

Comment

nếu một đầu nối vào rơle thì đầu kia còn lại sẽ nối về đâu trong cái rx2b chứ nếu không thì mạch hở à mong bạn chỉ them mình mới vào thôi nên chỉ biết chút ít thôi à

Comment

ban mất tranistor vao các chân bạn khoanh đỏ nh] hình là đươc Click image for larger version

Name:	tải xuống.jpg
Size:	7.9 KB
ID:	1394664
            STH-A1-13
            LIÊN HOÀI BẢO

Comment

từ role bạn nối vào tải mà bạn muốn điều khiển

Comment

Về tác giả

Collapse

ngocsang1 Tìm hiểu thêm về ngocsang1