Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch RF công suất lớn?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Tần số tới 1 Ghz thì khủng quá , bỏ ngay cái y nghĩ của bạn đi . mà dù có sơ đồ mạch bạn cung ko giáp nổi đâu ,
    dung

Comment

thiết kế và tính toán trên giấy thôi mà.Em biết nó " khủng" nên đâu có dám làm ra mạch.Chỉ tính xem nó khủng cỡ nào thôi
      YH:
      GM:kenjiak2002@gmail.com

Comment

các anh có thể hướng dẫn em tính bài toán cho mạch phát QAM này được không??
        YH:
        GM:kenjiak2002@gmail.com

Comment

Q là tỉ số giữa công suất tích luỹ trung bình theo thời gian và công suất tiêu tán trung bình theo thời gian
          khi cộng hưởng thì XL= w .L =Xc = 1/w .c ; (=50 ohm ) (1)
          ma Q= w .L /R1 = 1/w .C .R2
          thế 1 vào biểu thức này thi có được R1 =R2 ; tức thành phần nội trở của cuộn dây và tụ điện là như nhau ( phần tử tiêu tán của cuộn dây giống phần tử tiêu tán của tụ )
          như vậy thì sao bảo Q của tụ là lớn hơn rất nhiều so với cuộn dây)
          dung

Comment

Thưa các huynh!!em đang học năm 2,chỉ mới chập chững làm điện tử thôi ạ!!Giờ em đang làm 1 mạch thu phát hồng ngoại dùng con PT2262!!Có sư huynh nào biết phần mềm nào để mô phỏng con này thì xin chỉ giáo giúp ạ!!

Comment

Tìm mãi mới thấy được 1 bài thâty bổ ích !Bác Quế Dương hay ai đó có thể chỉ mình cách chỉnh bộ lọc đầu ra sao cho đúng được không (l8,l9,l10)?

Comment

Nguyên văn bởi svvietnam Xem bài viết
                Tìm mãi mới thấy được 1 bài thâty bổ ích !Bác Quế Dương hay ai đó có thể chỉ mình cách chỉnh bộ lọc đầu ra sao cho đúng được không (l8,l9,l10)?
                bác QD lâu rồi không tham gia diễn đàn... nhưng theo "chân kinh" truyền lại... đây là mạch lọc thông thấp (low pass filter ) bác có thể dùng RF sim99 để tính và mô phỏng (khá chính xác ) sau đó nhờ chút kinh nghiệm là ok luôn.

Comment

Nguyên văn bởi phuchiepjsc Xem bài viết
                  bác QD lâu rồi không tham gia diễn đàn... nhưng theo "chân kinh" truyền lại... đây là mạch lọc thông thấp (low pass filter ) bác có thể dùng RF sim99 để tính và mô phỏng (khá chính xác ) sau đó nhờ chút kinh nghiệm là ok luôn.
                  Bác Phúchiepp này chắc là đệ tử ruột của Bác QD hay sao ấy .
                  Thất nghiệp :(

Comment

thấy bác Quế Dương có nhắc tới bóng công suất kt391a giờ mình đang cần con đó.mấy bác chỉ dùm ở đâu bán và giá bao nhiêu?

Comment

mạch phát FM bằng điện thoại kéo dài

chẳng là e mới xin được 1 máy phát của điện thoại kéo dài, hiện tại ở nhà đang dùng cái mạch phát FM 93Mhz nhưng được khoảng 20m hic giờ em đang muốn dùng cái mạch điện thoại kéo dài kia nâng công suất cho cái mạch phát FM 93Mhz kia để share music cho bạn bè cùng tận hưởng bác nào biết cách làm giúp em với

Comment

Về tác giả

Collapse

duyhiep Tìm hiểu thêm về duyhiep

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X