Thông báo

Collapse
No announcement yet.

A quế dương giúp đỡ dùm e

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• A quế dương giúp đỡ dùm e

trong mạch Phát, có 2 cuộn dây e ko bít giá trị. nhờ các a xác định dùm e giá trị, cũng như cách quấn.
    trong mạch thu thì có 1 cuộn dây giá trị 2.5T. e ko bít quấn thế nào. Mong mọi người giúp đỡ. E cảm ơn trước.

e có post bài bên phần ng mới, nhưng mod bảo phải nhờ các chuyên gia bên cao tần giúp. mọi ng vào giúp dùm e
    http://www.dientuvietnam.net/forums/...C4%91%E1%BB%A1

mach nay dung cong huong L/C tao ra tan so dao dong viec tinh toan nay rat hko ban nen dung thach anh dao dong thay cho L/C thi hon

Comment

nếu dùng TH, thì nên dùng TH giá trị bn. bạn nói rõ dùm mình.
      Còn mạch thu, thì dùng TA vẫn đc sao??
      làm ơn giúp dùm

Comment

Nguyên văn bởi kent313 Xem bài viết
        nếu dùng TH, thì nên dùng TH giá trị bn. bạn nói rõ dùm mình.
        Còn mạch thu, thì dùng TA vẫn đc sao??
        làm ơn giúp dùm
        Bác lắp theo mạch này xem sao. Tần số là 40 MHz. Chỉ có 1 cuộn cảm duy nhất.

Click image for larger version

Name:	DSC00161.jpg
Views:	1
Size:	56.2 KB
ID:	1345586Click image for larger version

Name:	DSC00162.jpg
Size:	63.0 KB
ID:	1345587Click image for larger version

Name:	DSC00163.jpg
Size:	55.4 KB
ID:	1345588Click image for larger version

Name:	DSC00164.jpg
Size:	59.6 KB
ID:	1345589

Comment

trong mạch Phát, có 2 cuộn dây e ko bít giá trị. nhờ các a xác định dùm e giá trị, cũng như cách quấn.
          trong mạch thu thì có 1 cuộn dây giá trị 2.5T. e ko bít quấn thế nào. Mong mọi người giúp đỡ. E cảm ơn trước.

e có post bài bên phần ng mới, nhưng mod bảo phải nhờ các chuyên gia bên cao tần giúp. mọi ng vào giúp dùm e
          http://www.dientuvietnam.net/forums/...C4%91%E1%BB%A1
          Mạch phát cuộn L2 bạn cuốn 2,5 vòng dây 0,55mm quấn sát nhau ( nếu nhìn từ trên xuống sẽ đếm được 3 vòng, nhìn từ dưới đếm lên được 2 vòng)... đường kính lõi 3mm ( lấy mũi khoan 3mm mà quấn lên rồi rút ra)
          cuộn L3 cũng 2,5 vòng dây 0,55mm nhưng quấn trên lõi 3,5mm

--- mạch thu cuộn 2,5T quấn 2,5 vòng dây 0,55mm sát nhau trên lõi 3mm.

Comment

Nguyên văn bởi phuchiepjsc Xem bài viết
            Mạch phát cuộn L2 bạn cuốn 2,5 vòng dây 0,55mm quấn sát nhau ( nếu nhìn từ trên xuống sẽ đếm được 3 vòng, nhìn từ dưới đếm lên được 2 vòng)... đường kính lõi 3mm ( lấy mũi khoan 3mm mà quấn lên rồi rút ra)
            cuộn L3 cũng 2,5 vòng dây 0,55mm nhưng quấn trên lõi 3,5mm

--- mạch thu cuộn 2,5T quấn 2,5 vòng dây 0,55mm sát nhau trên lõi 3mm.
            bạn có thể tính dùm mình cách quấn khác đc ko.. mình tìm lõi 0.55mm ở NT ko ai bán lẽ cả. lõi 0.8mm thì dễ tìm nhất...

Comment

bạn có thể tính dùm mình cách quấn khác đc ko.. mình tìm lõi 0.55mm ở NT ko ai bán lẽ cả. lõi 0.8mm thì dễ tìm nhất...
              --- Bạn nên chú ý nhé ... Lõi là lõi 3mm, 3,5mm ( ra chợ mua cái mũi khoan 3mm , 3,5mm về mà quấn ) ... ngoại trừ bạn ở trên rừng mới về ... còn không thì mũi khoan 3mm tôi nghĩ là rất nhiều nơi bán ( ra của hàng đinh, ốc vít , kim khí ... hỏi xem ).

--- Còn dây 0,55mm tôi nghĩ cũng không khó ... ở trong chợ chắc có. Nếu không bạn để ý xem có ông thợ quấn moto, quạt , biến thế nào không rồi hỏi mua 1 ít ... ( đây cũng là loại dây quấn phổ thông ) chứ không có gì đặc biệt.
              Bạn chú ý là có những mạch chỉ dùng loại dây ý ... nếu tính toán sang loại dây khác có thể không dùng được hoặc hiệu quả kém do hệ số phẩm chất không đạt !

--- Nếu yêu cao tần mà những thứ đó bạn đã không kiếm và mày mò được thì ... có lẽ bạn không nên làm ! bởi quấn xong cuộn dây , còn tùy thuộc vào mức độ làm mạch, hàn mạch của bạn thế nào .. chất lượng linh kiện ra sao ... còn chán cái mạch nó mới chịu chạy cho nhé ... không dễ ăn như mấy con MCU nhấp nháy led xanh đỏ đâu. Những cái đơn giản không kiếm được chắc đầu hàng luôn á !

Comment

thks bạn rất rất nhìu......

Comment

Về tác giả

Collapse

kent313 Tìm hiểu thêm về kent313

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X